Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Ý kiến từ trải nghiệm cá nhân của em:
@Xe ngổ ngáo nhất ( xe cá nhân )
  • Bán tải ( các thể loại )
  • Landcruiser
  • Prado
  • Fortuner ( mẫu 2012-2016)
  • CX5 ( mẫu cũ )
  • Camry mẫu cũ
  • Mấy xe con cóc
@Xe chạy lịch sự
  • Crv
  • Santafe
  • Camry ( mẫu mới )
  • Bim
-Volvo
mấy xe b liệt kê ở khúc lịch sự đa số là người làm chủ doanh nghiệp rất bận có tài xế riêng, họ ko cầm lái nên những xe này chạy rất êm dịu, đẳng cấp xe có tài riêng nó khác bọt nhiều lắm, chứ ko phải ở cái xe.

Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
QUa biển váo vạch kẻ đường thì công nhận anh tài kia cũng yếu.
Em chạy vẫn chạy như chiếc Fotun, nhưng em chạy luôn lane trong, đường trống và thoáng, mấy anh chạy rùa bò ở ngoài kệ mấy anh.
Em cứ lane trong em chạy, sao phải chuyển qua chuyển lại rồi kỳ kèo chi mắc công vậy.
Rồi bác chạy vậy xe máy người ta không có chổ để đi thì sao?
Đường 2 làn, xe hơi chạy hết 2 làn, chưa kể xe bus với xe hơi đậu đỗ làn trong cùng nữa, chạy ô tô cũng nên nghĩ cho xe máy nữa chứ bác.

Hạng D
9/2/15
1.491
7.177
113
40
Rồi bác chạy vậy xe máy người ta không có chổ để đi thì sao?
Đường 2 làn, xe hơi chạy hết 2 làn, chưa kể xe bus với xe hơi đậu đỗ làn trong cùng nữa, chạy ô tô cũng nên nghĩ cho xe máy nữa chứ bác.
Đấy là chuyện của Người ta, của nhà nước. Bác dài tay thế.
Đường sg em chạy vậy suốt, và xe máy nó cũng kg bị lấn.

Hạng D
4/10/12
2.185
3.539
113
View attachment 2358537

Xe ô tô 61A-269.69 rẽ trái ở làn đi thẳng để vượt, sau khi đi vào phần đường trong thì gặp 2 xe máy nên đánh lái trái chèn luôn ra làn ngoài lấp vào chỗ trống rất nhỏ gây nguy hiểm giao thông.

Theo các Bác thì với những Bác tài khôn lõi như vậy các Bác có gặp nhiều trên đường không?

Như a chủ trc sau gì cũng bùm, ra đg cứ ko phải theo luật đâu, 1 lần nhịn 1 lần lành, nó chạy sao kệ nó nếu ko va mình.
Lỡ có va, cam chứng minh mình đúng mình cũng mất tg với nó thật vô duyên.

• Like
Reactions: Morningcui
Hạng D
23/10/18
1.136
23.364
113
40
Chạy xe cũng như làm bất kỳ điều gì nên hành động bằng " cái đầu lạnh và trái tim nóng", đừng nên làm ngược lại

P/s: em nói thật, không mấy anh lại bảo những thằng nói hay thường sống như CNL :) :)

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Gặp em thì thôi cứ để nó vô, an toàn gia đình là trên hết. Thứ này ở nước mình nhiều lắm, hơn thua với nó chi cho mệt

• Like
Reactions: Morningcui
Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Đấy là chuyện của Người ta, của nhà nước. Bác dài tay thế.
Đường sg em chạy vậy suốt, và xe máy nó cũng kg bị lấn.
Bởi vậy xe máy nó ghét ô tô là vậy.
Lane của nó thì nên ưu tiên cho nó, giành lane của nó rồi nó chửi hỏi tại sao nó lại chửi. Trong khi lái ô tô thì đã sung sướng hơn xe máy, an toàn hơn nó rồi mà còn lấn đường của nó nữa.
Vậy xe máy nó lấn ra ngoài lane của ô tô bác có bực mình ko? Có dí còi cho nó xích zô trong rồi lầm bầm chửi đồ xe máy éo có ý thức ko?

Hạng D
9/2/15
1.491
7.177
113
40
Bởi vậy xe máy nó ghét ô tô là vậy.
Lane của nó thì nên ưu tiên cho nó, giành lane của nó rồi nó chửi hỏi tại sao nó lại chửi. Trong khi lái ô tô thì đã sung sướng hơn xe máy, an toàn hơn nó rồi mà còn lấn đường của nó nữa.
Vậy xe máy nó lấn ra ngoài lane của ô tô bác có bực mình ko? Có dí còi cho nó xích zô trong rồi lầm bầm chửi đồ xe máy éo có ý thức ko?
Chuyện yêu hay ghét, bực mình là chuyện cảu bác
Còn mình thì mình chỉ ghét những thằng chạy ngu thôi
Đường SG 3 lane ví dụ như cộng hòa, nó chạy lane sát con lươn là nó sai, vi phạm luật.
Cái đó có chuyện gì thì thằng xe máy chịu, vô tình lôi thằng 4 bánh chịu chung
Còn đường nào được phép chạy, thì cứ chạy vào.
Văn hóa giao thông Vn hiện nay chỉ cần đáp ứng tốt KHÔNG VI PHẠM PHÁP LUẬT đã là điều tốt rồi.
Sống được việc của mình, đừng nghĩ tới thái độ của người khác
Còn nếu ông chạy đường SG, thật sự là tôi ghét nhất mấy ông chạy 4 bánh cà rề cà rề, chạy chàng hãng rất ức chế và gây khó khăn cho sự tập trung của xe khác.
Với tôi, tôi vẫn chạy lane trong cùng xe máy, nhưng tôi chưa thấy ai ánh mắt nhìn tôi ghét cả, vì tôi chạy rất sát con vạch kẻ, bên trong vẫn còn rất nhiều khoảng trống để cho xe máy chạy.
Khi nào rảnh ông cứ thử chạy xe đường SG xem tôi nói đúng hay kg.

Hạng D
24/2/20
4.518
7.473
113
37
em mà gặp loại súc vật này thì em thắng lại cho nó lành, hơn thua làm gì hóa ra mình lại như nó.

Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Chuyện yêu hay ghét, bực mình là chuyện cảu bác
Còn mình thì mình chỉ ghét những thằng chạy ngu thôi
Đường SG 3 lane ví dụ như cộng hòa, nó chạy lane sát con lươn là nó sai, vi phạm luật.
Cái đó có chuyện gì thì thằng xe máy chịu, vô tình lôi thằng 4 bánh chịu chung
Còn đường nào được phép chạy, thì cứ chạy vào.
Văn hóa giao thông Vn hiện nay chỉ cần đáp ứng tốt KHÔNG VI PHẠM PHÁP LUẬT đã là điều tốt rồi.
Sống được việc của mình, đừng nghĩ tới thái độ của người khác
Còn nếu ông chạy đường SG, thật sự là tôi ghét nhất mấy ông chạy 4 bánh cà rề cà rề, chạy chàng hãng rất ức chế và gây khó khăn cho sự tập trung của xe khác.
Với tôi, tôi vẫn chạy lane trong cùng xe máy, nhưng tôi chưa thấy ai ánh mắt nhìn tôi ghét cả, vì tôi chạy rất sát con vạch kẻ, bên trong vẫn còn rất nhiều khoảng trống để cho xe máy chạy.
Khi nào rảnh ông cứ thử chạy xe đường SG xem tôi nói đúng hay kg.
tuỳ bác thôi, mình vẫn thường xuyên chạy xe ô tô và xe máy ở SG, đi làm bằng xe máy, công việc cần thì đi ô tô.
Bác chạy sao cảm thấy đúng thì bác cứ chạy thôi, cái đó tuỳ cảm nhận mỗi người. Có luật pháp và xã hội đánh giá.
Còn mình thì cứ cố gắng dung hoà giữa xe máy và ô tô, đi cả 2 hình thức nên hiểu rõ mỗi loại phương tiện tham gia giao thông đều có cái khó riêng, nên cố gắng mà áp dụng cho nó tốt, chứ ngồi trên xe ô tô chửi thằng xe máy rồi thằng xe máy chửi thằng ô tô thì cũng ko hay lắm.
Mình vẫn giữ quan điểm riêng: ĐI Ô TÔ LÀ ĐÃ CÓ ĐƯỢC SƯ AN TOÀN VÀ TIỆN NGHI HƠN ĐI XE MÁY NHIỀU RỒI, VẬY NÊN CỐ GẮNG ĐỪNG CHÈN ÉP XE MÁY THÊM NỮA.
Đúng là làn hỗn hợp thì xe ô tô chạy vào ko bị phạt, nhưng cứ đè vậy mà chạy vào thì xe máy nó quẹt cho 1 phát thì cũng ko vui cho lắm đâu.

• Like
Reactions: Liêu Phụng