Hạng B1
29/11/10
88
38
18
Tối thứ 7 đi từ Đà Lạt về tới Dầu Giây đi về hướng Long Thành để về cao tốc, trời thì tối đen như mực và mưa nữa, xung quanh vắng tanh, lác đác chỉ có vài chiếc xe máy. Mình nghĩ chắc ko có bắn tốc độ đâu, lúc đó 9 giờ hơn rồi. Thế là cứ phóng, tới đoạn cách TT Long Thành khoảng 10km, ngay khúc cua vắng hoe, vậy mà vẫn lù lù một chiếc xe cảnh sát, bên cạnh là có hai chiếc bị bắt, hên cho mình là mấy anh đang làm nhiệm vụ chứ ngoắc mình vào thì thôi rồi....
Tự hỏi, trời mưa gió vậy, vắng tanh vậy, các anh chơi với ếch nhái hay sao mà giờ đó cũng còn kiếm ăn nữa? Nản thật......
Bò bò thì ko biết khi nào về tới nhà,....
Các anh em cẩn thận, đừng chủ quan nhé.

Tập Lái
19/3/14
18
1
3
34
mấy bác cho em hỏ từ km số6 hay 8 gì đos mà hướng từ Long Thành về SG nó có biển giới hạn 40 mà không có biển hết giới hạn làm em chỉ dám chạy 40 đến hết cao tốc luôn,không biết vậy có đúng không mấy bác,tại em thấy khúc đó vẫn còn là cao tốc mà sao cho chạy chậm vậy

Hạng B1
3/5/14
56
15
8
mấy bác cho em hỏ từ km số6 hay 8 gì đos mà hướng từ Long Thành về SG nó có biển giới hạn 40 mà không có biển hết giới hạn làm em chỉ dám chạy 40 đến hết cao tốc luôn,không biết vậy có đúng không mấy bác,tại em thấy khúc đó vẫn còn là cao tốc mà sao cho chạy chậm vậy
Em dự chỗ này là chuẩn bị vào trạm thu phí nên mới giới hạn 40, còn lại đâu có đoạn nào giới hạn 40 như bác nói đâu nhỉ. Sau trạm thu phí có bảng hết giới hạn 40 mà bác. Cao tốc muh bác đi 40 thì mấy bác đằng sau đi kiểu gì nhỉ :D

Hạng B2
19/5/14
125
35
28
Tphcm
bác chấp hành luật nhỉ:3duongbia:

Hạng D
4/10/12
2.191
3.565
113
móa, bác này mở thớt chê Sò, hehe, cạnh tranh ko lành mạnh nè

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
tối hôm qua từ Vũng Tàu về HCM, mặc dù trời mới đổ mưa xong nhiều bác tài tường không bắn tốc độ chạy ào ào tại đoạn dẫn vô cao tốc <= 40km, bị rụng như mưa luôn
các bác cẩn thận nhé
https://www.youtube.com/watch?v=t7OxJ3dsVWU&feature=youtu.be
Cám ơn bác Tuan Mai, cứ tập thói quen hể cầm vô lăng là chú ý quan sát & tuân thủ biển báo..dầu ngày hay đêm, dầu mưa hay nắng....thói quen tăng tốc theo ngẫu hứng, hoặc tăng tóc theo đường vắng hay đông đúc vừa dễ bị tang tóc do không an toàn vừa phải đóng tiền "chơi dại".
Các bác cứ nhớ lại nhiều tai nạn giao thông rất thương tâm xãy ra trên những đoạn đường vắng, tài xế thấy đường khuya, vắng người cứ thế mà đạp ga...đâu biết rằng một hai chú nhậu suốt đêm quắt cần câu, nên lang thang về nhà trể, hoăc mấy chú mới vừa xem xong vài trận world cup kèm với vài két bia...liêu xiêu..trong cơn men..trên đường về nhà thì gặp một bác tài đang phóng xe như bay trên đường vắng....trường hợp này thì làm sao tránh được...

Tập Lái
19/3/14
18
1
3
34
sau khi qua khỏi trạm thu phí bác ơi,ngay km 6 hay 8 ji đó,cái khúc đường đang thi công ak,nó có bảng giới hạn 40 xong 1 hồi nó có bảng hết đoạn đường thi công mà không có biển hết giới hạn 40 đến hết cao tốc luôn làm em không dám chạy bác ơi :(

Hạng B1
3/5/14
56
15
8
sau khi qua khỏi trạm thu phí bác ơi,ngay km 6 hay 8 ji đó,cái khúc đường đang thi công ak,nó có bảng giới hạn 40 xong 1 hồi nó có bảng hết đoạn đường thi công mà không có biển hết giới hạn 40 đến hết cao tốc luôn làm em không dám chạy bác ơi :(
Bác đi lâu chưa bác ơi @_@ Em mới đi hôm thứ 7 tuần trước, không thấy tình trạng như bác nói. Em chạy ào ào mà. Không chừng lúc có bảng hết giới hạn 40 thì bác bị xe khác che khuất nên hông thấy, chứ đường đó muh chạy 40 thì dễ bị hôn mít lắm áh bác ơi :D

Tập Lái
19/3/14
18
1
3
34
em mới về tối CN ak bác,hôm đó trời mưa,đường vắng,em chạy có 1 mình ak,em đi từ Long Thành về SG ak