Hạng B2
2/1/12
155
21
18
49
459 Trần Hưng Đạo Q.1
Người ta cắm cả tuần nay rồi bi h bác mới phát hiện ra, dù sao cũng thanks bác có công post bài lên đây, mà tại sao mình thấy các bác trên này hay chạy xe theo thói quen ko à nhể ?

Hạng D
13/1/11
1.235
44
48
13
Cả tuần là từ ngày nào bác? sơn cũng vừa đựơc kẻ lại ngày hôm qua 10/2!!! XXX thì nói từ ngày nay anh phải đi thế nọ, thế kia...

Hạng C
18/11/07
949
908
93
Cấm luôn 4B lưu thông hẻm này cho rồi, hẻm thì hẹp mà 4B cứ cắm đầu quẹo vô, chẳng những kẹt ngay đầu hẻm mà còn ảnh hưởng đến dòng xe chen chúc trên XVNT!

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Trong hẽm này có phòng tập tạ, trước đây em hay tập lúc 5h00.

Đến ban ngày thì bán hàng rong, các nhà lấn ra hẽm khiến đi xe 2B tránh nhau đã khó huống hồ gì là 4B (dù là 1 chiều).

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
phucminh nói:
Trong hẽm này có phòng tập tạ, trước đây em hay tập lúc 5h00.

Đến ban ngày thì bán hàng rong, các nhà lấn ra hẽm khiến đi xe 2B tránh nhau đã khó huống hồ gì là 4B (dù là 1 chiều).
Hẻm này rình rập nhiều nguy hiểm, trước đây 2 xe ngược chiều gặp nhau trong này thì chẳng khác nào "hai con dê qua cầu hẹp". Lơ mơ đụng vào hàng rong bán hai bên là bị ăn vạ. Người dân trong hèm này ít thông cảm với 4B chạy trong này, mặc cho lái xe tự xoay sở nếu gặp chướng ngại vật (xe máy để choán lối, hàng rong bày ra hẻm, bàn ghế kê ra ngoài để bán hàng, ...)
Hơn nữa ngay tại Đình có một ngã 3 và đường cong rất khuất tầm nhìn, dễ va chạm.

Hạng B1
12/11/08
71
182
33
Cảm ơn bác. Sáng nay em chở nhóc đi học định quẹo vào thì cũng được 1 bác xe ôm cảnh báo. Vậy là bất tiện rồi vì nhà em ở Chu Văn An mà nhóc lại học ở quận 3. Nghe nói Bùi Đình Tuý 1 chiều ô tô không biết em đi Bùi Đình Tuý về có được không? Em sẽ rẽ đầu bà chiểu để vào Bùi Đình Tuý????

Hạng F
28/2/11
5.112
203
63
Quận 4_ TPHCM
Em thấy cấm như thế là đúng !! đó chỉ là hẻm, không nên đi 4B vào nguy hiểm cho ngưòi dân và cho bản thân 4B dễ bị va quẹt ?? :D

Hạng B2
16/1/12
165
12
0
Tôi lại thấy không nên cấm tiệt, chỉ chọn lựa cấm 1 chiều. Nên để theo chiều cũ, từ XVNT về Chu Văn An.

Theo biển cấm mới, cư dân khu vực đường Chu Văn An buộc lòng phải kéo dài thời gian lưu thông trên đường, chiếm dụng đường lâu hơn, gây kẹt xe lâu hơn.

Đường Chu Văn An có rất nhiều văn phòng. Chỉ riêng khu chung cư Đất Phương Nam cũng phải vài trăm xe hơi.

Đường này lại là đường 1 chiều. Đi ra có ít nhất 2 đường, đi về chỉ có mỗi đường XVNT. Có thể đi Bùi Đình Túy nhưng chỗ đầu đường còn nhỏ dẹp và đông đúc hơn hẻm đình cầu Sơn nhiều.

Chỗ này có dự án nối đường CVA với XVNT kéo dài khoảng 20 năm, chỉ còn 1 đoạn 200m, bây giờ làm nhà sách và siêu thị điện máy.
natto nói:
Cấm luôn 4B lưu thông hẻm này cho rồi, hẻm thì hẹp mà 4B cứ cắm đầu quẹo vô, chẳng những kẹt ngay đầu hẻm mà còn ảnh hưởng đến dòng xe chen chúc trên XVNT!

Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Nhà em ở Chu Văn An. Em cũng hay đi đường này. Cảm ơn bác chủ đã cảnh báo!