Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
3ms nói:
chúc mừng bác gia nhập hội bán fiat, đội hình bán Fiat lấy Mazda bây giờ đông như quân Nguyên

Nhưng bác đừng tạm biệt fiater chứ, sứt đầu mẻ trán nhiều vậy, bác tư vấn cho anh em đi sau là

em bây giờ Fiat & Mazda đều nhớ từng con bulong (chém tí cho dzui)
ckdl nói:
Em bán Fiat rồi, chiều nay đi lấy Mazda 626, giá 160 - tạm biệt Fiaters. Cám ơn bác FiatSi - chuyện qua rồi, cho nó qua đi, em thấy các ý kiến của bác mâu thuẫn, lúc này lúc khác, mà bác ở đâu, TpHCM , Bình Dương, Đồng Nai?

các bác chỉ nhìn thấy cái mất mà không thấy cái được,cái mất hữu hình,cái được vô hình...

Hạng B2
31/8/13
171
144
43
Gaga HT gần Siêu thị Big C - Dĩ An - Bình Dương, Nhà em gần cầu Hóa An Đồng Nai, Nói chung đi xe cũ thì phải s/c, cần phải biết giá cả, ở đâu rẻ - đảm bảo thì làm. Đừng quá quan trọng xe gì - nguyên lý giống nhau cả thôi. Em kinh nghiệm càng quen thân càng dễ bị chặt - vì ngại hỏi giá.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B1
21/8/13
51
7
8
ckdl nói:
Em bán Fiat rồi, chiều nay đi lấy Mazda 626, giá 160 - tạm biệt Fiaters. Cám ơn bác FiatSi - chuyện qua rồi, cho nó qua đi, em thấy các ý kiến của bác mâu thuẫn, lúc này lúc khác, mà bác ở đâu, TpHCM , Bình Dương, Đồng Nai?
bác ckdl bán fiat rồi à? chắc có lãi đúng không? chứ thấy bác là ca ngợi fiat lên đến tít trên trời cao, hic hic e mới mua fiat chưa được tháng bác lại bỏ fiat...
mazda 626 của bác đời bao nhiều vậy?

Hạng B2
31/8/13
171
144
43
trước sau gì Trilv cũng bán Fiat thôi, chịu ko nỗi đâu , tiền khô cháy túi mấy ai hiểu cho!!!
Nếu có bán xe thì tư vấn cho người mua với nhé , kẻo bị oan tội người ta!!!

HaH confirmed
Hạng B2
28/5/08
475
61
28
FiatSi nói:
trước sau gì Trilv cũng bán Fiat thôi, chịu ko nỗi đâu , tiền khô cháy túi mấy ai hiểu cho!!!
Em cũng vậy, trước sau gì em cũng bán Fiat thôi, chịu không nổi mấy em chân dài khác đâu, tiền khô là tốt đừng trôi sông đổ biển ướt hết mấy ai hiểu cho!!!
Nếu có bán xe thì chắc chắn sẽ tư vấn cho người mua thật nhiều nhiều, kẻo bị sướng quá tội người ta!!!

Hạng B2
11/12/10
441
6
18
HaH nói:
FiatSi nói:
trước sau gì Trilv cũng bán Fiat thôi, chịu ko nỗi đâu , tiền khô cháy túi mấy ai hiểu cho!!!Nếu có bán xe thì tư vấn cho người mua với nhé , kẻo bị oan tội người ta!!! 
Em cũng vậy, trước sau gì em cũng bán Fiat thôi, chịu không nổi mấy em chân dài khác đâu, tiền khô là tốt đừng trôi sông đổ biển ướt hết mấy ai hiểu cho!!!
Nếu có bán xe thì chắc chắn sẽ tư vấn cho người mua thật nhiều nhiều, kẻo bị sướng quá tội người ta!!! 
Hình như có lần thấy bác chích ngừa cho F1 ở Pasteur .

Hạng B1
21/8/13
51
7
8
FiatSi nói:
xe e mua 145tr, nhét thêm 15tr nữa đã tạm ổn rồi. để xem nó bầm giập như thế nào mà mấy bác la làng quá.
đã có bác nào đi xe cùng tầm tiền (cỡ 160tr) sữa chữa như thế nào? post lên cho a e tham khảo tí đi.
nói thật mua mazda 323 hay 626 gì đấy mà 160tr thì e đó phải đời 95-96, già khú đế, e chẳng ham được.

Hạng B2
20/4/07
268
313
63
Trilv nói:
FiatSi nói:
xe e mua 145tr, nhét thêm 15tr nữa đã tạm ổn rồi. để xem nó bầm giập như thế nào mà mấy bác la làng quá.
đã có bác nào đi xe cùng tầm tiền (cỡ 160tr) sữa chữa như thế nào? post lên cho a e tham khảo tí đi.
nói thật mua mazda 323 hay 626 gì đấy mà 160tr thì e đó phải đời 95-96, già khú đế, e chẳng ham được.
Trước em cũng ham hố mazda với accord, nhưng đi xem khoảng đựoc 10chiếc thì bỏ ý định luôn, tầm cỡ giá đó thì đào đâu ra đồ ngon mặc dù 2 hội đó ca ngợi hết lời.:mad:
Lò mò vô box fiat chưa thấy hình xe đâu mà thấy hình ăn nhậu ngập trời luôn nên em mới để ý tới fiat.

Lấy doblo chạy được gần 18.000km mà em có thấy nó đổ bệnh gì đâu, có ngày em chạy gần 700km chứ đâu phải ít, chắc tại mấy bác mua phải taxi nên hay đổ bệnh rồi đâm ra chán.

Hạng B2
31/8/13
171
144
43
Xe nào cũng going nhau, già nua, vận hành quá sức thì mới đổ bệnh, mới SC tốn tiền , nhưng nói cho ngay là: cùng 1 bệnh nhưng Fiat phải trả viện phí cao hơn, còn xe Nhật thì thấp hơn 50% - Ví dụ: thay thế mây cái như bá VTV tri thì khoảng 6 tr thôi. Mazda là xe nhập khẩu nguyên con nên nó chắc chắn. chỉ tội hao xăng Fiat.