Tập Lái
14/10/18
8
2
3
48
Xe em Ford Focus Trend 2018 lap thêm đầu DVD, mỗi khi mở máy lạnh thì đầu DVD lại hiện cái thông báo (như hình) sau mỗi 20-30s. Các bác xem giúp tại sao và cách nào tắt nó đi với ah!

Thông báo "lạ" trên DVD của xe Ford Focus Trend 2018

Last edited by a moderator:
Xe em ffc trend 2018 lap thêm đầu DVD, mỗi khi mở máy lạnh thì đầu DVD lại hiện cái thông báo (như hình) sau mỗi 20-30s. Các bác xem giúp tại sao và cách nào tắt nó đi với ah!
Hi bác Ford Focus có chức năng 2 vùng khí hậu-Điều chỉnh nhiệt độ mỗi bên khác nhau. Dual là chế độ 2 vùng hoạt động cùng một nhiệt độ như nhau thôi, mà cái này nó ở bản Titan, còn bác lắp mành hình ngoài thì có thể do phần mềm.

• Like
Reactions: Xecutkit22
Tập Lái
14/10/18
8
2
3
48
Hi bác Ford Focus có chức năng 2 vùng khí hậu-Điều chỉnh nhiệt độ mỗi bên khác nhau. Dual là chế độ 2 vùng hoạt động cùng một nhiệt độ như nhau thôi, mà cái này nó ở bản Titan, còn bác lắp mành hình ngoài thì có thể do phần mềm.
Cám ơn bác nhưng vào phần mềm mày mò mãi không thấy chỗ nào tắt thông báo này đi...

• Like
Reactions: GiapPhamPMF
Tập Lái
5/8/18
40
14
8
34
Nếu bạn dùng Zulex của Thái thì vào Car Setting. Chỉnh Config Info, check vào Air Control. Rồi chọn Model là Mondeo. Trên Fb của Hội kỹ thuật FFC có thảo luận.

Tập Lái
14/10/18
8
2
3
48
Bác ơi bác sửa được lỗi đó chưa? của mình DVD lắp ngoài cũng bị tương tự như vậy.
Thay mới đầu DVD vẫn bị --> chắc bị tín hiệu từ đầu điều khiển máy lạnh--> chưa có giải pháp!!!