hpm
Hạng B2
2/5/09
326
40
28
hpm ủng hộ 2 tay và 2 chân lun. Bác Bình Beer và emdangtaplai nhớ thực hiện chương trình này ngay khi anh em thông qua hen. Cá nhân em nghĩ dù sao thì cũng chỉ là "vui là chính" nên nếu em lỡ đến trễ thì sẽ tự giác "nộp" phạt
để uống bù vậy! 

Hạng B1
2/9/10
78
0
0
HN - TP.HCM
Dạ em cũng cố giơ 2 tay ủng hồ cái vụ này vì bữa T5 21/10 bác Thế Đỉnh làm tiệc liên hoan khao trúng vụ cá. Rồi em thu lúa được 400k của các bác đi muộn, mới lại 50k của bác ducred bán báo tiền lời đây nè, cầm tiền sướng cả tay heeeeee

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
dq.phu nói:
Nếu mọi người không đồng ý với quy định của Bình beer & Emdangtaplai đưa ra thì tạm gác lại vậy, để khi nào thực hiện được th nêu lên lại. Còn bây giờ vẫn cứ theo truyền thống xưa nay, giờ nào đến cũng được, ai đợi không được thì đi về. Còn không thì nên đóng góp ý kiến sửa đổi (nếu cần thiết) và theo đó mà làm. Cứ chứ nói mãi mà không ra được hoặc không làm thì cũng không hay.

TUANDANG nói:
PhanLGL nói:
Luật rừng lày chỉ có ở Binhbeer, chắp bút tập lái.
chưa thông qua hội nào cả.
nên áp dụng như clip này nghe các bác :
đi ăn nhậu k nên ràng buộc quá,dở lắm.Mỗi lần thu lúa ít nhiều gây phản cảm ,và dễ dẫn đến hiều lầm.Cá nhân mình cũng từng đóng đi trễ ,vui vẻ thôi ...nhưng không phải cá nhân mình thấy được là được...còn rất nhiều ae vì nhiều lý do mà đi trễ là ....sẽ mất luôn thành viên ăn nhậu ,khó giao lưu lâu dài.
Vả lại quy định chưa "hợp lòng dân "(nghe ghê hè)thì cứ of bàn,đừng để topic ăn nhậu làm mờ đi những topic khác ,làm như ae JEEP ăn nhậu là chính ,he he ..(mà thật )

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44
Việc gì cũng có hai mặt cả, đối với người đến sớm thì phải đợi người đến trễ, còn người đền trễ thì cứ tha hồ trễ vì cho rằng đã có người đi sớm lo hết rồi...mình đến cũng được, không đến cũng chẳng phiền ai.... có gì mình đi tăng hai...vấn đề ở đây chung qui cũng vì "chữ chơi", "chữ nhậu"...nhưng mà để có những cuộc chơi cuộc nhậu cho ra ngô ra khoai thì anh em ta nên thống nhất quan điểm để không phải lấn cấn. VD (xin lỗ trước): bây giờ khi nói đến việc hẹn hò thì "chiên gia" đến muộn, đến không đúng giờ thì ai cũng nghĩ ngay đến "nhiều lông"...hình như đối với anh ấy đó là thương hiệu rùi..
Cuộc sống ai cũng có công việc riêng của mình hết, nếu anh em đã hẹn thì tranh thủ đến đúng giờ, còn nếu không đến được hay đến trễ thì báo lại người đưa cuộc hẹn để anh em đến trước còn tính plan B. Tại sao các bạn không nghĩ những anh em đến sớm sẽ làm gì nếu như bạn chưa đến...(ăn trước hay phải đợi đến nhậu một lượt..).
Phạt tiền cũng chỉ là phương án chữa cháy...nhằm làm cho thực đơn bữa đó thêm "phần đạm" giảm "phần bạc" đi một tí.
Em đồng ý với bác TD là nên nhẹ nhàng thôi nhưng em vẫn chưa thấy làm sao để vẫn nhẹ nhàng mà vẫn hiệu quả.
Kính các bác!

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
bàn cái vụ này bảo đảm sẽ bàn đến vô cùng ....
Khi tôi đi ăn nhậu,tôi cũng chưa bao giờ nghĩ tôi sẽ chở đợi ai(vì đã nhắn tin và họ sure rồi,và tôi chỉ cứ vui vầy với người đang ngồi nhậu với mình,vậy là thoát được cảnh chờ đợi.... (cũng chưa bao giờ trách ai đi trễ,mỗi hoàn cảnh mỗi người mỗi khác )
Và cũng rất nhiều nhiều bạn đến trễ: đó là đối với mọi người ;nhưng đối với anh ta(người đến trễ ): giờ này anh ta mới đến được ,đi ăn nhậu khác đi họp nhé !
Âý,làm sao để chuyện ăn nhậu nó thành phong cách,chứ áp đặt sẽ làm nhiều cái sạn cho cuộc nhậu,nhiều khi trong bàn  nhậu có khách....
Tôi chơi nhiều bạn,nhiều câu lạc bộ ,bạn già tôi học cái hay của bạn già .Bạn trẻ tôi học cái nhiệt tình của bạn trẻ....trong ăn nhậu....và chuyện đóng phạt ,tài chánh ,bắt bẻ ....khi đi trễ đã từng tan rã nhiều câu lạc bộ đó các bạn
Chuyện ăn nhậu đúng là mạnh ai nấy uống...hô hô hô
Vài ý thô thiển,mạo muội đăng đàn ....

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
THUI ,we sẽ of ,chia sẽ zụ này với các chiến hữu nhé.Chứ kinh nghiệm nhiều lần trên dd mà tám qua ,tám lại thành "tam sao  thất bản " sẽ có làn  sóng nên,không nên tới tết Cong-gô ,rồi từ tích cực qua đề tai  khác không hay luôn. á.. !
mọi người ủng hộ mình mấy ý này nhé !

Last edited by a moderator:
Tập Lái
7/7/10
45
0
0
Mình đề xuất ý như vậy cũng để ae khác và cả khách mời nhìn vào ae JSG một cái nhìn tích cực và thiện cảm hơn thôi. Thì các pác cứ ý kiến và bàn luận trên dd luôn đi, chứ để khi họp rồi người nói nhiều dành nói hết rồi đâu thèm nghe người khác nói, đó cũng là cái không tôn trọng người khác, mà không tôn trọng người khác thì người ta cũng đâu tôn trọng mình.
Nói đi nói lại là cũng muốn xây dựng thôi. Chứ tui đã uống nhiều mà tui tới trước nữa mà tiền thì se điều với nhau nên tui ngại ý mà kakaka..
TUANDANG nói:
THUI ,we sẽ of ,chia sẽ zụ này với các chiến hữu nhé.Chứ kinh nghiệm nhiều lần trên dd mà tám qua ,tám lại thành "tam sao  thất bản " sẽ có làn  sóng nên,không nên tới tết Cong-gô ,rồi từ tích cực qua đề tai  khác không hay luôn. á.. !
mọi người ủng hộ mình mấy ý này nhé !