Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Lúc trước khi TT còn có 26x em có khuyên mấy bác có tiền vài trăm triệu tính mua xe, trong box Tư vấn là để tiền đó mua "Chứng", các bác cứ nói em xúi bậy, nếu như các bác mua lúc đó đến giờ là ngon cơm dồi.
TTCK thường song hành với tốc độ phát triển kinh tế, nếu kinh tế phát triển thì TTCK sẽ đi sớm hơn trước từ 6 đến 9 tháng, vì ai cũng muốn đi trước người khác một bước, chứ chẳng ai chịu đi muôn hơn để mua giá cao hơn. Do đó nếu các bác có ý định đầu tư lâu dài thì bây giờ câc bác có thể mua vào được dồi, nhưng hãy lựa những phiên điều chỉnh mà mua để được giá rẻ và dễ mua hơn, hãy mua rãi rác ra làm nhiều đợt, không nên dùng hết số tiền của mình để mua cái rụp, sẽ rất rũi ro, và cũng không nên bỏ Trứng vào một rỗ mà hãy bỏ vào nhiều rỗ, để bể cái này còn cái khác.
Em xin đề cử các bác một CP trong tương lai sẽ trở thành Bluechip là VIP. Trong tương lai khi kinh tế hồi phục thì giá xăng dầu sẽ lên, chắc chắn lợi nhuận của VIP cũng sẽ lên theo. Các bác để ý thử nhé, CP này rất thanh khoản.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Jungle: con đó em cũng tâm huyết đó ,nhưng chờ nó về 12... rồi mua dẻđến cuối năm ngủ cũng được 2x. Còn nếu thị trường sung thì em nó 3x . Nhớ kem 30% vào con PVT

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
VST các bác thấy sao? lợi nhuận năm ngoái gần 50%, nhưng Q1 năm nay lỗ 60tỉ, lên sàn trên 2X tụt dài đến giờ, đầu tư dài hạn với mức giá hiện nay 13 cũng tốt nhỉ?

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
vankhanhktpn nói:
Jungle: con đó em cũng tâm huyết đó ,nhưng chờ nó về 12... rồi mua dẻđến cuối năm ngủ cũng được 2x. Còn nếu thị trường sung thì em nó 3x . Nhớ kem 30% vào con PVT

VIP bây giờ khó có giá 12 lắm bác ơi, đang tích luỹ mà.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
nguyen64217 nói:
VST các bác thấy sao? lợi nhuận năm ngoái gần 50%, nhưng Q1 năm nay lỗ 60tỉ, lên sàn trên 2X tụt dài đến giờ, đầu tư dài hạn với mức giá hiện nay 13 cũng tốt nhỉ?

VST cung thanh khoản lắm, nhưng giờ mua hơi sớm, chờ về 11.x cũng được.

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
bác cao thủ Jungle sao lâu nay quy ẩn qiang hồ lâu vậy, phím cho em mấy con để đầu tư + lướt đi bác, lâu nay em tòan lướt MB ngòai OTC, giờ khó ăn quá hihi:D

Hạng B2
27/2/08
293
203
43
46
Đà Nẵng
vnexpress.net
vankhanhktpn nói:
Jungle: con đó em cũng tâm huyết đó ,nhưng chờ nó về 12... rồi mua dẻđến cuối năm  ngủ cũng được 2x. Còn nếu thị trường sung thì em nó 3x . Nhớ kem 30% vào con PVT
Giờ nó ko xuống 12 nhưng rồi nó cũng sẽ xuống, giá tích lũy mà trên 13 thì cũng hơi cao. VIP thanh khoản cũng tốt. Em đang canh VNE, chắc mua rải đinh nó 1 ít. Báo cáo quý 2 của nó sẽ khả quan lắm các bác ạ

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
nguyen64217 nói:
bác cao thủ Jungle sao lâu nay quy ẩn qiang hồ lâu vậy, phím cho em mấy con để đầu tư + lướt đi bác, lâu nay em tòan lướt MB ngòai OTC, giờ khó ăn quá hihi:D

Trời đất, em đâu có phải cao thủ gì đâu bác ơi, tại em thích nghiên cứu về CK vậy mà. CK và xe hơi em đều thích như nhau. Vì xét cho cùng CK cũng giống như một bộ môn kỹ thuật vậy. Nếu bác muốn lướt thì xem những con nào có RSI dưới 30 thì mua được, hoặc nó ra ngoài dãy Boilinger Band ở cạnh dưới thì mua được. Như VST và PIT thoả điều kiện này, nhưng băt dao rơi bác nên đặt mua dưới tham chiếu.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
vechai_vechai nói:
vankhanhktpn nói:
Giờ nó ko xuống 12 nhưng rồi nó cũng sẽ xuống, giá tích lũy mà trên 13 thì cũng hơi cao. VIP thanh khoản cũng tốt. Em đang canh VNE, chắc mua rải đinh nó 1 ít. Báo cáo quý 2 của nó sẽ khả quan lắm các bác ạ

Từ nay VIP sẽ không bao giờ quay về 12 nữa đâu bác, mà sẽ có giá 2x trong vòng 2 tháng nữa. Khi ..khì...

Hạng C
7/3/07
759
153
43
"Bạn có thể thắng 1000%, còn nếu có thua thì cùng lắm chỉ 100%! "

cái slogan này treo ngoài cổng hay quá nhưng mà hơi thiếu

Bạn có thể thắng 1000%(1%), còn nếu có thua thì cùng lắm chỉ 100%(chắc cỡ 50%)! :D