Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
19/1/13
30
34
18
Bình Dương, Việt Nam
Vậy là nhà bè chỉ bán hải sản ăn chơi thôi phải không bác. cái lo là.
1- độ an toàn của tàu thuyền khi cho đoàn khi di chuyễn ra đảo và nhà bè.
2- độ an toàn khi sinh hoạt trên nhà bè.
3- nhà bè khi đặt món gì thì mới làm vậy có kịp cho đoàn gần 80 người ăn không (hay chuẩn bị trước)
4- nếu là ăn chơi hải sản các loại thì có đủ no cho đoàn buổi trưa không hay mình phải về lại Bình Châu để ăn trưa?
...đó là các câu hỏi mình cần dự trù trước nhé bác.

Mấy thắc mắc bác theo em biết thì.
1- Đò qua đảo + thuyền tham quan đảo là tàu lớn, chở được khoảng 30 người, có băng ghế ngồi vì tàu họ chuyên chở du khách, có áo phao.
2- Độ an toàn thì do bè lớn nên không sợ, chỉ lo mấy bé hiếu động chạy loanh quanh nên gia đình có em nhỏ thì phải chú ý nhiều, đừng cho các bé đến mấy chỗ không có lan can, hay chú ý không cho các bé ra ngoài lan can.
3- Bè họ phục vụ chuyên nghiệp nên chắc không thành vấn đề với đoàn mình, nếu đặt trước vài món thì sẽ đỡ phải đợi.
4- Bè cũng có những món ăn no như lẩu, cơm... ngoài những món ăn chơi.

Thông báo về lịch off đường dài 30/4 của SuFC

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: amatur and Phuccao
Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Sau khi bàn bạc BTC thống nhất đoàn ngày 1/5 di chuyễn ra đảo Bình Hưng, tham quan; tắm biển; lặn xem san hô; ăn trưa trên nhà bè.v.v.
Chương trình ngày 1/5 như sau:
-Sáng dậy sớm tắm biển; Cafe ngắm bình minh, ăn sáng.(có thể cho các F1 nhỏ ngủ thêm)
- 9h30 đoàn di chuyễn ra bãi gửi xe, ổn định, tham quan cảnh biển bên này bờ
-11h lên nhà bè ăn trưa .
- 12h30 lên tàu bắt đầu tham quan toàn cảnh đảo Bình Hưng; và các địa danh thắng cảnh
- 16h trở về điểm cắm trại Bình Châu nghỉ ngơi, ăn chiều.
* Chú ý: Thưc đơn ăn trưa trên tàu gồm những món chính dưới đây. Nếu các bác gọi phục vụ thêm các món khác sẽ tự se theo bàn nhé.
1- Canh chua cá Bốp
2-Cá kho tộ
3- Mực xào
4-Tôm rim
5- Gỏi cá
6-Sò hấp
Rau+ cơm+ trà đá+ tráng miệng.
Do đoàn sẽ di chuyễn đi hết nên bác nào ở lại Bình Châu đăng ký để BTC đặt cơm trưa cho những người ở lại.

Hạng B2
19/2/12
422
247
43
Coi chừng chưởng trình nhiều quá sẻ giống Tour nha.
Thôi gút lại Menu Phượt đi

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Lịch trình chỉ thay đổi ngày 1/5 thay vì mini tour giờ thành chương trình chính. Bác nào không thích đi thì báo ở tại chổ để Btc biết đặt cơm trưa.

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Ngày mai 15/4 PC sẽ đóng thớt để BTC tiến hành đặt khẩu phần ăn cho đoàn vậy bác nào muốn đi thì vào đăng ký nhé nếu không trễ quá sẽ phải tự túc.

Hạng C
19/5/12
712
252
63
HCM
e có đề xuất là bác @phuccao cho cái lịch trình vào bài đầu tiên cho dễ tìm nha bác, hic...e check nãy h chưa tìm đc cái lộ trình nữa.
nghe nói các bác hội quân trên hầm, mà e thì ngược đường nên check lại để coi đón đoàn ở đâu.
hic

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Status
Không mở trả lời sau này.