Hạng C
22/1/11
736
1
18
43
Ôi dào, cái bằng lái là cái chứng nhận mình được phép lái xe, nó có làm bằng gì thì vai trò của nó cũng như vậy, mí cha GTVT đầu óc hok nghĩ ra chuyện gì hay hơn, ý nghĩa hơn hay sao mà cứ làm mấy cái chuyện tủn mủn thế nhỉ?!
Bik kím ai oánh giá năng lực các cụ í bi giờ, chán!

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Tại TP Đà Nẵng và tỉnh Bắc Ninh làm hư bằng nhiều nhất nên thí điểm trước

Hạng C
1/8/11
790
1.936
93
54
lnson nói:
Ở đất Vịt này thì thời gian là phân số vô hạn, mới làm "thí điểm" lần 1, còn n lần thí điểm nữa. Em chưa thấy cái gì ở mình làm trọn vẹn cả chứ đừng nói là đột phá.
“GPLX mới sẽ <span style=""color: #3366ff;"">hạn chế được việc làm giả</span> và tích hợp nhiều thông tin của người sử dụng để quản lý được tốt hơn. Thay vì phải sử dụng biên bản xử phạt như hiện nay, ngành công an - giao thông sẽ có những chương trình phối hợp để chỉ cần lên mạng là nắm được thông tin về người vi phạm, số lần vi phạm và lỗi vi phạm cụ thể”
USD,thẻ ATM... còn làm giả hà rầm, huống chi cái thẻ nhựa này (chưa biết mặt mũi nó thế nào). Mà làm sao kiểm tra cái thẻ là giả ? phải có đầu đọc. Mấy cái máy đo nồng độ cồn hỏng lên hỏng xuống, không có kinh phí sửa. Mai mốt cầm cái thẻ trầy trụa từ lần thí điểm thứ n-1 , xxx bảo thẻ giả rồi giữ luôn, các bác làm sao để chứng minh ?
"<span style=""color: #3366ff;"">tích hợp nhiều thông tin của người sử dụng</span>" và "<span style=""color: #3366ff;"">chỉ cần lên mạng là...": </span>với trình độ bảo mật của mình, mất cắp thông tin cá nhân thì ai chịu trách nhiệm ? luật chưa có -> tạm ngưng và chờ luật.
Chưa kể là có thể bị hack cơ sở dữ liệu thành người "trong sạch" hoặc xì ra ít xèn để xóa lý lịch, lúc đó lại phát sinh tiêu cực khác :(
Hiện còn chưa đóng tiền phạt qua thẻ được thì cái này có xa vời lắm không ?
Cái thẻ này bằng vật liệu như thế nào ? bảo mật ra sao ?đơn cử cái vụ tiền polyme và tiền xu vừa qua, chỉ mong cái thẻ này "tốt bằng" cái thẻ ATM là Ok rùi.
Đây là dự án của Tổng cục Đường bộ, bộ GTVT , không biết CS và các ngành khác cùng làm ? sau này các ngành khác có chấp nhận không,đầu vào các lỗi vi phạm là từ phía CS, họ sẽ nhập ở đâu, họ có làm không ? rồi phải có kinh phí đầu tư để triển khai bên ngành khác. Ông GTVT có chịu đầu tư không ?
Túm cái váy lại, mong muốn chỉ là mong muốn. Nhưng chỉ 1 mình ông GTVT sẽ không làm nổi hết đâu. Sau này chính phủ lại có 1 dự án khác để thống nhất thì cái này chắc phải bỏ vì công nghệ lạc hậu, không đồng bộ được, vv và vv , lúc đó các bác phải đổi nữa.
Các bác phải kiên nhẫn, đừng đặt hy vọng nhiều quá dễ thất vọng té chỏng gọng, rồi lại "Á đù".
Bác thâm thúy thiệt!

Hạng D
20/11/08
1.145
74
48
Em nhớ hok lầm thì cach đây vài năm đã nhập cái máy lam GPLX như kieu ATM này...roi mãi sau dó báo chí moi ói doi ít thoi gian se thuc hiện ...giò moi bát đầu ruc rich làm . Chắc giò máy no rỉ xét roi nhỉ, tiền cua xxxx sử dung hiệu quả thiệt .

LMLS

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
chia phần xong rồi thì làm thí điểm, sòng phẳng thì làm tiếp
thằng nào không chịu chia phần thì .... chờ đó

dem0sao nói:
Lần đầu tiên em thấy thí điểm ko phải là Tp.HCM và HN. Tại sao vậy?