Hạng B2
8/5/08
386
312
63
chanhdai nói:
Mình đang dự định thăm Đa Lạt tháng 12 này, nhưng nay chắc phải xem xét lại thôi. Hay là đi ra Phan Thiết theo đèo Đại Ninh lên?
Xe sedan không nên đi đường Đại Ninh. Em mới về từ ĐL bằng đường đèo này, đoạn từ Đức Trọng tới khi lên đèo đẹp, ngon lành. Vừa hết đèo đường xấu bất ngờ (khoảng 25km ra tới QL1) xấu thê thảm, có vài chổ (ổ voi và ổ khủng long) em cho là xe sedan không qua được. Có chỗ họ đang sửa đường nhưng thấy là biết rùa bò. Trong vòng ít nhất 3 tháng các bác không nên đi đuờng này.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Sg lên Tây Nguyên với hai đường thì te tua cả hai. Như thế thì phát triển làm sao?

Hạng D
1/7/13
1.576
1.363
113
Biên Hòa
Theo em được biết thì:
1. Trạm thu phí tại Định Quán thu phí làm đường từ Đức Trọng đến Đà Lạt (thuộc tỉnh Lâm Đồng). Tại Lâm Đồng chủ đầu tư đã lập 2 trạm thu phí. Đường làm tại tỉnh Lâm Đồng nhưng lại đặt trạm thu phí tại Đồng Nai. Em thường đi huyện Tân Phú (Đồng Nai - chỉ cách trạm có 12 km) đều phải đóng phì, do đó UBND tỉnh ĐN và UBND huyện Tân Phú đã kiến nghị di dời trạm ra giáp ranh địa bàn hai tỉnh như Bác asiantiger đã trích, cuối năm nay sẽ di dời qua trạm mới. Nên các bác đi Đà lạt vẫn tiếp tục đóng phí thôi, hây aaaaaa.
2. Quốc lộ 20 thuộc quản lý của bác dường bộ 7, do chuyển giao quốc lộ 20 cho anh boxit nâng cấp để vận chuyển boxit về cảng Phú Mỹ, hiện nay đã hết tiền (chưa vay được). Mà bác đường bộ 7 thì chỉ cải tạo chấp vá (thậm chí vá đường nhựa bằng đá kẹp sỏi - cái này báo đài ở ĐN có đưa tin). Do vậy cả 4 huyện ở ĐN: Tân Phú, Định Quán, Thống Nhất (QL20), Long Thành (DT 769) dân tình đều khổ vì con đường này, hàng ngày họ đi trên con đường này đều chịu cảnh mà không nói ra các bác cũng đã biết....
Đôi lời trong cái biết của em, bác nào có thêm ý kiến gì thì bổ sung giúp.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/5/08
386
312
63
Đi đường thấy cảnh xe khách, xe tải bò lắc lư trên con đường khốn khổ mà thấy xót xa, tội nghiệp hết sức.

Hạng C
29/9/11
535
596
93
39
Hư là do mấy xe chở bô xít thôi. Mà xe đó của ai thì tự hiểu??? Xe tải chở rau hay trái cây dù có quá tải cũng không nặng = nó....

Last edited by a moderator:
Tập Lái
29/10/11
23
0
1
Bye bye Đà Lạt, em đi Phan Thiết thôi , chừng nào còn boxit thì em không dám lên Đà Lạt đâu