Hạng F
8/8/06
6.456
20.975
113
40
RE: Thông tin mới về Ford Everest

Trích đoạn: Hai_Mía

Trích đoạn: Xe dap

Theo thông tin mới nhất từ FVL hiện tại sẽ điều chỉnh giá xe Ford Everst với giá mới như sau:
Ford Everest Máy Dầu 4x2 MT: 33.500 USD.
Ford Everest Máy Dầu 4x2 AT: 35.900 USD
Ford Everest Máy Dầu 4x4 MT: 41.700 USD.
Tất cả các dòng xe trên điều trang bị động cơ TCDI( Commanrail) mới hoàn toàn.
Thời gian giao xe trong tháng 07 hoặc tháng 08 năm 2008.
Em hỏi ngu Tí Bác Xe Đạp ơi: 3 Cái TCDI( Commanrail), CRDi và VGT khác nhau cái gì mà cái thì EURO II, cái EURO III, cái EURO VI vậy Bác xe đạp ới ơi, Bác cho Anh em mở mắt tí được không ạ .Cảm ơn bác nhiều Em hơi bị kết em này ,nhưng thấy cái SF nhiều cái hay quá nên cũng lăng tăn (Em chú ý nhất là khoảng máy móc và tiết kiệm nhiên liệu đóa)
Thật sự thì ba loại này cũng cùng một công nghệ là Commanrail thôi,Nhưng mỗi một hãng xe thì có tên gọi khác nhau thôi.Còn việc cái Euro I,II, hay III thì theo em nghĩ khác nhau ở cái bộ lọc khí thải thôi.Anh nào có bộ lọc khí thải càng cao cấp thì khí thải ra môi trường ít chất độc hạo hơn nên đạt được cái Euro cao hơn thôi.

Hạng F
8/8/06
6.456
20.975
113
40

Trích đoạn: manhcuong

Bác Xe Đạp cho em hỏi: Chính xác em FE bao giờ xuất xưởng hả bác?
Chính xác thì khoảng tháng 07 hoặc 08 sẽ giao xe.Bác nào có nhu cầu thì cứ đặt trước cục gạch để được giao xe sớm.

Hạng C
24/9/04
701
29
28
43

Theo thông tin mới nhất từ FVL hiện tại sẽ điều chỉnh giá xe Ford Everst với giá mới như sau:
E này có số auto rồi hả bác, có từ bao giờ vậy?

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52

Bác Xe Đạp: Dung tích động cơ FE mới hình như có thay đổi?

Hạng F
8/8/06
6.456
20.975
113
40

Trích đoạn: manhcuong

Bác Xe Đạp: Dung tích động cơ FE mới hình như có thay đổi?
Dung tích Xylanh vẫn không đổi là 2.5L bác ợ.Em nghĩ như vậy là Ok rồi.Vì em này cùng dung tich với em cũ nhưng công nghệ mới hơn nên Công suất sẽ lớn hơn động cơ cũ nên khả năng tăng tốc cũng sẽ ok hơn đó.

Hạng F
8/8/06
6.456
20.975
113
40

Trích đoạn: caohwng

E này có số auto rồi hả bác, có từ bao giờ vậy?
Hiện tại vẫn chưa có số AT.Đến tháng 07 hoặc 08 mới ra hàng bác ợ.

Hạng B2
28/5/07
368
20
18
44
Hải Cường Corp.

@Hai Mía:
+ VGT là công nghệ tăng tốc độc quyền của Hyundai được QC là nhanh như máy xăng.
+ CRDi là phun nhiên liệu trực tiếp do Hyundai và Kia sở hữu và đặt tên.
* Commanrail là hệ thống phun nhiên liệu điện tử đa điểm. Công nghệ này của Bosh, hầu như máy dầu nào cũng sử dụng để cho tiếng máy êm như máy xăng vì nhiên liệu đựơc điều khiển bằng chip điện tử và bơm trực tiếp vào buồng đốt với 1 áp lực rất lớn và 1 lượng vừa đủ , nhưng mổi hảng xe áp dụng và đặt tên khác nhau( CRDi, TCDi,...).

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Giá đó thì hơi cao, có lẽ chỉ bán được ít thui bác xedap ơi. Bây giờ em thấy xe nhập chạy ngập đường. Với những cải tiến mới của FE em thấy chưa đủ sức thuyết phục người tiêu dùng. Cố lên xe dạp ơi, chứ như vậy đi xe đạp miết lun đó, hi hi hi. Nói vui bác tý nha, Bữa nào gặp AE mình làm 1 phát nha.

Hạng B1
21/11/07
79
8
8

Em đội ơn Hai Bác Cuong Van và Bác Xe Dap đã cho em mở mắt .....

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

[
* Commonrail là hệ thống phun nhiên liệu điện tử đa điểm.
Cái này KT gọi là Hệ thống Phun dầu có đường dẫn chung bác ạ. Phun nhiên liệu điện tử đa điểm là từ thường dùng cho động cơ Xăng thôi. Còn béc phun dầu của thế hệ commonrail là được điều khiển bằng tín hiệu điện 12V và được điều khiển bởi một máy tính ECU. Cái này bên Thớt Kỹ thuật có phân tích nhiều rồi.

Công nghệ này của Bosh, hầu như máy dầu nào cũng sử dụng

Công nghệ này ở VN chỉ có Mer 16chổ Sprinter là áp dụng đầu tiền thôi, kế đó là FO TRANSIT rồi Isuzu D Max. Các xe LD chạy động cơ dầu còn lại là dùng Phun dầu kiểu cũ (cơ khí)