Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
RE: thông tin về : Beetle -Volkswagen

@ bác Flat4inside : Nhìn cái Nick của Bác là biết gặp sư phụ chơi vw Bọ rồi:D:D:D
welcome Bác:D:D:D

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36

Các bác cứu em với, con tán láp sau xe em bị tuôn răng, đặt thợ tiện 01 con 50k, mang về xiết 01 nhát ... rụng răng, vậy là toi 50 tị Xin các bác chỉ em chỗ nào có hàng này vợi Xe em là 1300. Cám ơn các bác

Hạng B2
30/11/06
231
3
16

Chào các bác chơi bọ,

Em cũng đang chơi bọ và có tí chút kinh nghiệm muốn chia sẻ. Hiện nay có nhiều 3 loại bơm xăng điện: bơm dùng vít lửa; bơm IC 2 dây và 3 dây. Theo em thì các bác nên dùng loại bơm 3 dây sản xuất tại Nhật (tìm ngoài Dân Sinh & ADV, thường là đồ seconhand) vì nó có lợi thế là chỉ khi nào máy nổ thì bơm mới hoạt động, bơm nhanh hay chậm tùy vào vòng tua của máy. Cách gắn bơm như sau: 1 dây mát, 1 dây nguồn, 1 dây gắn vào cọc - ở bôbin. Đừng nên dùng các loại bơm khác vì nó không dừng bơm theo ý muốn, cứ bật chìa khoá là bơm.
Chúc các bác bơm khoẻ nhé.

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Trích đoạn: hoangnhimgia

Các bác cứu em với, con tán láp sau xe em bị tuôn răng, đặt thợ tiện 01 con 50k, mang về xiết 01 nhát ... rụng răng, vậy là toi 50 tị Xin các bác chỉ em chỗ nào có hàng này vợi Xe em là 1300. Cám ơn các bác

Chao bac Nhím Già,
Em có tiện một dàn tắc kê cho 4 bánh xe gần đây. Cầm con tắc kê ghé sát mắt nhìn không biết là đồ tiện trong nước: cực kỳ sắc sảo như đồ zin theo xe. Cha thợ này mài 6 mặt lục giác tắc kê bằng tay mới ghê chứ, mài xong cho vào khóa thử vừa chóc!! Độ chính xác kinh người!!!! Giá rất dễ chịu. Bác gọi điện 090 3680 123 gặp bác Bảy Quang, hỏi địa chỉ ông thợ tiện tán bằng tay ổng sẽ chỉ cho.
Bộ tắc kê em đi tới nay vẫn chắc nịch, đen bóng không rỉ sét

Tập Lái
25/9/05
18
0
0

Xin chào bác Fer mấy hôm nay bận công việc đồng án vừa gặt được mấy công lúa ,hôm nay mới rảnh lên mạng đây, số là em có thằng bạn bên Mẻo gưi cho em cuốn lịch hình xe cổ size nhỏ ,mà em thì chĩ thích xe cổ thôi chứ không thích hình xe cổ ,vả lại kiến thức thì chĩ bằng lá đa ý lộn lá mít thôi , không biết bác có muốn xem qua không thì em sẻ gửi biếu lại bác , em xin nhắc lại là loại lich treo tường nhưng nhỏ mà thôi , bác có hứng thú thì cho em cái số ĐT , cuối tháng nầy em có dip lên Sài Gòn thì chuyển lại cho bác , riêng em nhìn nó như gà hóa cuốc mà thôi , chúc bác sức khỏe vui vẻ và nhất là không có...ghẻ ,xin kiếu cho em dzọt

Sài gòn ơi..... Tôi đả mất người trong cuộc đời

Hạng B2
4/9/06
156
1
18
hồ chí minh

con đề của bé bọ nhà em mỗi lần đề là 3, 4 lần nó mới ăn bánh răng, nó cứ kêu éo, éo, không biết bác bọ nào bị bẹnh giống em chỉ em với!!!xin cảm ơn các bác

Hạng B2
4/9/06
156
1
18
hồ chí minh

cảm ơn bác tư gà lôi đã chỉ dẫn. bác cho em số điện thoại của bác được không ạ?

Hạng B2
30/9/05
414
106
43

@bác Gà lôi: Dây thứ ba của bơm điện gắn vào cọc Bôbin là vào cọc nào?

Hạng B2
30/9/05
414
106
43

@bác Xicàqueo: (Quote:con đề của bé bọ nhà em mỗi lần đề là 3, 4 lần nó mới ăn bánh răng, nó cứ kêu éo, éo...).
Có nhiều lý do nhưng em nêu hai lý do này: Một là do bánh đà máy của con bọ nhà bác bị lờn một vài răng nên con đề không ăn vào ngay, éo éo vài cái mới vào. Hai là, con đề bị tuột bendix. Để loại trừ bác chui xuống gầm xe phía sau máy, tháo con đề ra, nhờ ai ở ngoài quay buli máy, lúc đó bánh đà cũng quay, bác lấy đèn pin rọi vào các bánh răng bánh đà kiểm tra chúng nó, nếu có một số cái bị mẻ thì tại bánh đà, cái này muốn thay phải hạ máy, bánh đà chừng 600 ngàn (giá cách đây 2 năm). Nếu bánh đà tốt thì do nguyên nhân thứ hai, bác mang con đề ra tiệm sửa, có một tiệm Hưng Thạnh trên đường 3/2 gần ngã tư với Lê Hồng Phong, phía đối diện nhà hát Hoà Bình. Một tiệm nữa ở Đặng Văn Ngữ, nhưng bác mang đề đến thế nào nó cũng gạ thay đề mới chứ chẳng sửa đâu(nếu đề bác còn gin).