Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Sẵn đây mình hỏi tiếp căn 7x20 thì xây chừa trước chừa sau ntn, chia được mấy phòng...lên web của chủ đầu tư tìm mà kg thấy. Tks bác.
7x20 chia đẹp thì 4PN, 3baths theo như model house cđt. Mà mình thấy chia vậy đã hợp lí rồi, tất nhiên còn tuỳ nhu cầu sử dụng mỗi gđ mà thay đổi.
Nhà cđt đã hoàn thiện bên ngoài, chừa gì nữa đâu....chỉ vô hoàn thiện phần thô bên trong.
Làm chuyến thực địa lên xem là biết ngay mà nếu thực sự muốn chọn chỗ ở!

• Like
Reactions: yeuthiennhien
Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
Giá hiện tại thì vẫn vậy. Nói chung Nine south thời điểm này e thấy ko tăng được nhiều.
Phí quản lý thì 10k/m2 xây dựng. Nhìn chung 1 căn 7x20m 1 tháng cũng hết 2tr7 tiền phí quản lý.
Còn để hoàn thiện loại 7x20m thì bác cứ nên để khoảng 2 tỷ trở lên mới ổn. Mấy chủ nhà trong nine south thì e thấy trung bình làm từ 2.5-3ty
má ui, hoàn thiện căn nhà mà từ 2-3 tỷ nữa thì nếu lương 50 chai/tháng phải làm 6 năm nhịn ăn nhịn uống mới đủ hoàn thiện căn nhà, chưa tính giá gốc.

Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
má ui, hoàn thiện căn nhà mà từ 2-3 tỷ nữa thì nếu lương 50 chai/tháng phải làm 6 năm nhịn ăn nhịn uống mới đủ hoàn thiện căn nhà, chưa tính giá gốc.
Có thể làm 5-600tr mà, tô 4 bức tường lên đặt cái giường vô ngủ thôi là xong.

Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
Có thể làm 5-600tr mà, tô 4 bức tường lên đặt cái giường vô ngủ thôi là xong.
Đó là em đưa ra giả thiết làm full thôi vì ko ai mua nhà mà đặt cái giườn vô như bác nói.
Có điều em tự hỏi: lương mình thuộc dạng khá, cũng phải trên 50 chai/ tháng mà thấy cái hoàn thiện bên trong nếu cày cật lực cũng phải 5 năm ko ăn uống mới đủ, ko hiểu người dân vn thu nhập khủng cỡ nào vì lâu nay mình như vậy đã là cao rồi nên ko chú ý tới bên ngoài, mà thấy 1 số bác nói là giá nhà lên chậm, giá nhà như vậy cũng thấy khá cao so với người làm công ăn lương, mà đa số sv tốt nghiệp toàn làm công ăn lương chứ số ít làm chủ. Vậy người dân còn muốn giá tăng nhanh vì mục đích gì nhỉ? Và tăng tới đâu thì dừng?

Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Đó là em đưa ra giả thiết làm full thôi vì ko ai mua nhà mà đặt cái giườn vô như bác nói.
Có điều em tự hỏi: lương mình thuộc dạng khá, cũng phải trên 50 chai/ tháng mà thấy cái hoàn thiện bên trong nếu cày cật lực cũng phải 5 năm ko ăn uống mới đủ, ko hiểu người dân vn thu nhập khủng cỡ nào vì lâu nay mình như vậy đã là cao rồi nên ko chú ý tới bên ngoài, mà thấy 1 số bác nói là giá nhà lên chậm, giá nhà như vậy cũng thấy khá cao so với người làm công ăn lương, mà đa số sv tốt nghiệp toàn làm công ăn lương chứ số ít làm chủ. Vậy người dân còn muốn giá tăng nhanh vì mục đích gì nhỉ? Và tăng tới đâu thì dừng?
Vậy phải xem phân khúc nhà nào phù hợp!
9S khi set giá, vị trí đã ko dành cho số đông. Cứ xem từ đầu thớt từng trang sẽ hiểu đại đa số ng mua 9S như thế nào.....đây ko phải căn nhà đầu tiên cũng như duy nhất cho đại đa số ng mua 9S. Đó cũng gần như là đối tượng cđt nhắm đến, mà đã compound thì cũng ko phải dành cho số đông...mặc dù mật độ 9S khá dày.

Thậm chí ngay lúc cuối có ng lấy hơn 15 căn 1 lúc! 2-3t hoàn thiện chắc cũng chỉ bằng hoặc chưa bằng cái xe dân 9S đang chạy.

Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
Vậy phải xem phân khúc nhà nào phù hợp!
9S khi set giá, vị trí đã ko dành cho số đông. Cứ xem từ đầu thớt từng trang sẽ hiểu đại đa số ng mua 9S như thế nào.....đây ko phải căn nhà đầu tiên cũng như duy nhất cho đại đa số ng mua 9S. Đó cũng gần như là đối tượng cđt nhắm đến, mà đã compound thì cũng ko phải dành cho số đông...mặc dù mật độ 9S khá dày.

Thậm chí ngay lúc cuối có ng lấy hơn 15 căn 1 lúc! 2-3t hoàn thiện chắc cũng chỉ bằng hoặc chưa bằng cái xe dân 9S đang chạy.
Nghe nói những người giàu như vậy họ rất biết cách xài tiền, vậy sao họ ko muốn mua rẻ mà lại muốn giá tăng nhanh và càng nhanh càng tốt?

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Nghe nói những người giàu như vậy họ rất biết cách xài tiền, vậy sao họ ko muốn mua rẻ mà lại muốn giá tăng nhanh và càng nhanh càng tốt?
bị lùa. Chứ cùng số tiền đó sang khu Đông vào Compound ngon hơn. giờ giá compound bên khu Đông cũng tăng mạnh hơn con 9S này nhiều. khu này thiếm Đôn Lầm lùa ghà quá đỉnh: đường thì khó đi kẹt xe liên miên ngập nc, tô tô phết phết nhà mẫu " nong nanh" (hàng mã :D:D:D) rồi chém giá trên trời... lùa quá dễ

Chỉnh sửa cuối:
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.791
113
Sài Gòn
Anh có bị hâm không? Đi mua nhà 8 tỷ mà lấy đồng lương ra so.
Sẵng tiện mấy anh cho hỏi khu này tối côn trùng muỗi nhiều không?
Đất chỗ này lõi rất yếu. Không biết ở thời gian có nứt và lún không nhỉ.