Thảo Luận Thớt Civic

Hạng D
19/10/06
2.225
12.248
113
Em thấy các bác hội Accord rất quan tâm chăm sóc xe mình, chứng tỏ xe Honda cũng có rất nhiều điểm lý thú. Tuy nhiên Civic thì rất ít hỏi đáp - bàn luận về em nó. Có vài thớt mở về Civic nhưng cũng ít ý kiến. Nay em mạn phép mở lại topic về Civic để ráng theo người đàn anh Accord. Mong các bác đã - đang hoặc sắp sử dụng Civic, cũng như các bác có kiến thức về dòng xe này đi ngang ủng hộ cho thớt nó phát triển chút.

Em có câu hỏi đầu mấy bác trả lời giúp em. Xe em Civic 2.0, xe mới, chạy đc tầm 3000 km, nghe ngoài thì tiếng máy rất êm chỉ khi nó bật quạt gió là hú thôi nhưng hôm trước vô tình em mở nắp capo lúc máy đang chạy thì nghe tiếng gõ lạch xạch rất rõ. Cố nghe nhưng không biết tiếng lạch xạch đó phát ra từ cục nào trong đám máy của nó. Mấy bác cho em hỏi tiếng kêu đó có bình thường không? Nó phát ra từ cái gì? Có phải đem lên hãng check gì không? Bác nào xài Civic mở máy + mở nắp capo xem dùm em có nghe tiếng đó không.

Thanks.

Hạng F
7/9/07
13.429
308
83
Dặm đường gió bụi
@dstuyen: bác mở thớt thảo luận về civic là đúng rùi. Bác đổi lại tên cho hấp dẫn tí nhé, vd như "Thảo luận về Civic".
Em nghĩ tiếng lạch xạch mà bác nói khó mà biết là tiếng gì khi nghe mô tả. Bác có thể đem đến hãng hoặc gara để kiểm tra

Hạng D
19/10/09
4.705
14.046
113
Tel : 0949999684 .
kyanh911 nói:
@dstuyen: bác mở thớt thảo luận về civic là đúng rùi. Bác đổi lại tên cho hấp dẫn tí nhé, vd như "Thảo luận về Civic".
Em nghĩ tiếng lạch xạch mà bác nói khó mà biết là tiếng gì khi nghe mô tả. Bác có thể đem đến hãng hoặc gara để kiểm tra
- Ý bác là thớt Civic sợ nhiều người tưởng là Civic lên thớt hoặc Civic như cái thớt phải không bác .
Mà mấy bác Accord quá nhiều bài ,quá đông luôn kìa .

Hạng B2
23/6/11
193
407
63
em cũng đi Civic nên ủng hộ thớt này^^!
em cũng hỏi các bác là cái cổng aux của civic nào vậy mấy bác??Cổng để gắn máy nghe nhạc vào nghe ấy .em tìm mãi mà ko ra
Bác nào biết chỉ em với ạ

Hạng D
19/10/06
2.225
12.248
113
chobobo nói:
em cũng đi Civic nên ủng hộ thớt này^^!
em cũng hỏi các bác là cái cổng aux của civic nào vậy mấy bác??Cổng để gắn máy nghe nhạc vào nghe ấy .em tìm mãi mà ko ra
Bác nào biết chỉ em với ạ

Hình như nó nằm phía sau ổ CD đấy bác, phải nhờ thợ câu dây ra mới xài đc.

PHONG NGUYEN nói:
- Ý bác là thớt Civic sợ nhiều người tưởng là Civic lên thớt hoặc Civic như cái thớt phải không bác .

:D

Hạng B2
6/12/09
453
6
18
34
chắc các bác accord đang biểu tình muốn os thành lập 1 box riêng cho mình
các bác ấy làm nhiễu box honda

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.850
3.968
113
56
chắc cà đao
PHONG NGUYEN nói:
kyanh911 nói:
- Ý bác là <span style=""color: #ff0000;"">thớt Civic sợ nhiều người tưởng là Civic lên thớt hoặc Civic như cái thớt </span>phải không bác .
bác vui tính quá.......

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.850
3.968
113
56
chắc cà đao
NgocToan nói:
chắc các bác accord đang biểu tình muốn os thành lập 1 box riêng cho mình
các bác ấy làm nhiễu box honda
bác cứ nói thía.......Accord - Civic đền mang họ Honda mà bác.....sống trong HFC là đẹp rồi.

Hạng B2
6/12/09
453
6
18
34
em đùa cho vui ấy mà 2lão này manh động lâu ui ko gập dạo này khoe ko 2bác

Last edited by a moderator: