Hạng B2
17/5/07
310
102
43
quá dữ, bác cho xin cfi của từng em nó.
mí led cũng thay lun hả bác, thay nó mờ mờ k sáng lém:)!

tks bác

Hạng B2
18/8/16
264
366
63
quá dữ, bác cho xin cfi của từng em nó.
mí led cũng thay lun hả bác, thay nó mờ mờ k sáng lém:)!

tks bác
Em làm trọn gói là 16.5 tr bác ạ, em cũng không biết từng món là bao nhiêu nữa. Họ báo trọn gói, em thấy ok là chơi thôi à.

• Like
Reactions: hatrantt
Hạng B2
17/5/07
310
102
43
Mình thấy Santafe thì cos và đèn gầm thì ổn. Chỉ bị đèn pha yếu quá thôi, nhờ các bác tư vấn dùm cho việc nâng cấp đền pha như thế nào cho ổn.

bác thay bi hella 4 pha 4 cos(2ben là ok), thay thêm dèn gầm halogen bằng xenon 3000vang de di suong mù là ngon rùi!

• Like
Reactions: NHHQuang
Hạng B2
17/5/07
310
102
43
mình chưa thay bi hella, chỉ thay dèn gầm xenon 3000 và thêm led gầm cũng lung linh rùi! giá cung k chát, 3.45 chai, e bi thi thêm 3.5 chai.

• Like
Reactions: LuckyStone
Hạng B2
17/5/07
310
102
43
Hi bác,

Làm trong hẽm , C3:23 dg phạm hùng đối diện thế giới di dộng, chỗ chuyên làm dèn cho các gara lớn nên giá hữu nghị.Bi k fai hela ma tuong tu, lhe Lô091 8761126, nói a Trung gthieu.

• Like
Reactions: LuckyStone
Hạng B1
25/12/12
69
14
8
Chào cả nhà!
Nhân dịp đầu năm mới, chúc cả nhà sức khỏe, hạnh phúc, may mắng và thượng lộ bình an.
E cũng mới xài dòng xe này (Santa Fe 2016, máy dầu, bản full), có một số vấn đề rất mong sự giúp đỡ và góp ý chân thành của tất cả Anh, Em trong hội.
1. Hiện e đang muôn gắng camera hành trình, nhưng có nhiều loại và hảng sản xuất quá e không biết phải lựa chọn loại và hảng sản xuất nào cho phù hợp, mong các anh, em đã và đang sử dụng đã trải nghiệm qua tư vấn giúp. Về giá cả không thành vấn đề, chỉ mong muốn là chất lượng tốt, độ ổn định, hình ảnh sắc nét, có 2 camera trước và sau, dể sử dụng, dễ tháo lắp không anh hưởng nhiều đến hệ thống điện (xe e con bảo hành).
2. Xe e máy dầu, hiện đi khoảng 10.000 Km hiện tại có hiện tượng bám khí thải đen phía sau ông xả,e không biết là hiện tượng trên là bị như thế nào có phải là lỗi ở nhà sản xuất hay không hay là đặc thù của dòng máy dầu là như vậy?
3. Tết vừa rồi có dịp e về miền tây đi khoảng 300 km, e chạy ở chế độ Eco, đạp cũng đều ga đồng hồ báo chỉ 6,1l/100km e không bít là đồng hồ báo có chính xác hay không? hay chỉ hiển thị cho mình vui vậy các bác?
4. E bị món này mới đau mà giờ không biết nói sao nữa nè các bác.Số là khi e mới mua xe cũng định mua bảo hiểm hai chiều, thấy tiếp thị cũng nhiều nhưng không biết hảng nào thủ tục đơn giản, gọn lẹ, nên về gặp người e rất thân giới thiệu qua hảng bảo hiểm BM chi nhánh ĐN có giám đốc chi nhánh là bạn thân. Khi gặp nhân viên bán bảo hiểm thì e cũng nói rõ la xe e mua ở Ngọc An, hiện còn bảo hành nên nếu có việc gì thì sẽ làm trên đó, người ta nói không việc gì, hảng sẽ bảo hành trên toàn quốc, nếu bị gì cứ đem vô bất cứ gara nào cũng được. Trước tết xe e bị va quẹt đem vô hảng tụi nó giám định (lop by cho tui nó 500k), tụi nó còn này nọ e phải nhờ gọi tới giám đôc chi nhành tụi nó, giám định xong tụi nó nói, xe làm lại phải trên 10tr, bắt đi xác nhận công an, xác nhận xong (cũng tốn một ít chi phí). E đem xe xuống Ngọc An, Ngọc An báo giá về hết gần 18tr, tụi nó duyệt lại còn 9,5tr, e ra găp tụi nó hỏi sao kỳ vậy? tụi nó nói nó đăng ký ở Đồng Nai nên duyệt giá ở đồng nai, nếu không chịu thì đem xe về Ngọc Phát để tụi nó xử lý, e cũng không muốn lằng nhằng mất thời gian với mấy tên lừa đảo này nữa, nên để Ngọc An làm xong, e lấy hóa đơn 9,5tr về thanh toán đem nộp hồ sơ thanh toán xong tưởng là 1,2 ngày gì là thanh toán, nhưng không hiểu vì lý do gì tụi nó giam luôn tới 3 tuần. Tới đây thì e bó tay toàn tập cho hảng bảo hiểm BM này, một hảng bảo hiểm cũng lớn của Việt Nam mà sao làm ăn giống như lừa đảo vậy?. Nhân đây e cũng khuyến cáo các a, e nào ở Biên Hòa, Đồng Nai nên tránh xa hảng bảo hiểm này, tránh phiền phức về sau. E định hêt đợt bảo hiểm này là cắt đứt, mong các a, e đã mua hảng bảo hiểm nào thủ tục đơn giản, nhanh gọn lẹ giới thiệu giúp.
Trên đây là một số vấn đề rất mong sự giúp đỡ chân tình của các a, e. Xin chân thành cảm ơn.

• Like
Reactions: vitdonan