Hạng B2
2/12/07
233
195
43
Cái này gắng vô theo jack cắm sẳn trên xe, không cắt dây gì hết bác. Cái chip cảm biến chân ga thì nó chỉ điều chỉnh độ nhạy của chân ga điện tử thôi không có dùng cơ. Nên bác không cần thì tháo dây là như bình thường.

Còn con chip tăng công suất máy thì nó điều chỉnh lại bộ turbo của xe, nó có thêm một bộ reset lại hộp điều khiển động cơ. Khi bác tháo ra chỉ cần cắm nó và bật điện là nó reset lại như cũ.

Nhưng chuyện bảo hành thì em chịu :), về nguyên tắc thì sẽ không bảo hành động cơ nếu bác tự ý thay đổi. Nên tuỳ bác thôi, động cơ thì khó mà hư lắm, chủ yếu dàn cao su bị lão hoá nên xe không êm nữa thôi.

Xe em đi 60k rồi nên thay cao su để xe hết rung gần như mới. Mà xe em hết bảo hành rồi bác :)
Bác thay cao su gì thế ạ, hết bao tiền ạ ?

Hạng C
5/1/07
971
386
63
53
Em tai trâu nên loa zin em thấy cũng tạm, bác yêu cầu cao hơn thì có thể độ lại nếu thích. Xe em thì chỉ làm các món sau:

1. Phủ ceramic.
2. Lắp camera 360 độ.
3. Thay bi xenon, đèn led daylight.
4. Lót sàn, cách âm 4 cửa, cách âm hốc lốp.
5. Bổ sung full gioăng toàn xe.
6. Bộ nâng kính tự động.
7. Bổ sung các nút chờ full xe (nhưng chưa kích hoạt được hết).
8. Lắp lẫy chuyển số trên vô lăng.
9. Lắp ăng ten vây cá.
10. Thay nguyên bộ vô lăng xe Santafe 2017 (vì vậy giờ đang dư 2 nút không kích hoạt được, em mua cái này chỉ vì nó có lẫy chuyển số zin theo vô lăng, ko phải cắt nắp nhựa đằng sau).
11. Mặt gương tăng góc rộng và chống chói 2 bên sườn.
12. Cao su giảm chấn phuộc nhún.
13. Cảm biến áp suất lốp.
14. Bộ wifi phát trong xe.
15. Gắn thêm bộ Mykey Premium.

Tiện đây em nhờ các bác nào biết ai lắp được các món dưới đây thì cho em biết nhé, điều kiện là phải đi chung được vào các nút chờ trên xe:

1. Cảm biến đỗ xe phía trước.
2. Hệ thống cảnh báo làn đường.
3. Hệ thống đỗ xe tự động.
4. Hệ thống cảnh báo điểm mù.
5. Hệ thống làm mát ghế tài và ghế phụ.
6. Speed limiter đính kèm với Cruise control.

Em xin cảm ơn các bác và xin hậu tạ chầu nhậu chân tình.
Bác chơi lắp thêm nhiều vậy sao bác không mua santa fe nhập full opt nó mắc hơn thành công 200 chai á.

Bác đã cập nhật batn đồ Q3-2017 của Navitel chưa?

Hạng B2
18/8/16
264
366
63
Bác chơi lắp thêm nhiều vậy sao bác không mua santa fe nhập full opt nó mắc hơn thành công 200 chai á.

Bác đã cập nhật batn đồ Q3-2017 của Navitel chưa?
Thời điểm đó không có ai nhập được bản 2016 full bác ơi. Mà đa phần những món em chơi thêm thì bản full cũng không có, mua về cũng phải làm thêm à.

Em giờ thay luôn đầu dvd rồi nên vụ update bản đồ em bỏ qua luôn ạ.

• Like
Reactions: hatrantt
Hạng C
5/1/07
971
386
63
53
Thời điểm đó không có ai nhập được bản 2016 full bác ơi. Mà đa phần những món em chơi thêm thì bản full cũng không có, mua về cũng phải làm thêm à.

Em giờ thay luôn đầu dvd rồi nên vụ update bản đồ em bỏ qua luôn ạ.
Bác chịu chơi nhỉ hehe, đầu dvd mới có hiển thị đc thông số máy lạnh ko bác? Nếu thay mới thì mặt dưỡng đầu dvd sẽ ít nút bấm nên nhìn nó cứ trống trống phải ko?

Hạng B2
18/8/16
264
366
63
Bác chịu chơi nhỉ hehe, đầu dvd mới có hiển thị đc thông số máy lạnh ko bác? Nếu thay mới thì mặt dưỡng đầu dvd sẽ ít nút bấm nên nhìn nó cứ trống trống phải ko?
Điều khiển được máy lạnh luôn bác ạ, chỗ trống bên dưới em gắn cái DRC điều khiển âm thanh nên nhìn như zin vậy đó.

Attachments

• Like
Hạng C
5/1/07
971
386
63
53
Điều khiển được máy lạnh luôn bác ạ, chỗ trống bên dưới em gắn cái DRC điều khiển âm thanh nên nhìn như zin vậy đó.
chất lượng thế nào so với đầu theo xe vậy bác?

Hạng B2
18/8/16
264
366
63
chất lượng thế nào so với đầu theo xe vậy bác?
Hơn đầu theo xe nhiều bác ơi, đầu này là đầu android thế hệ mới nhất nên giải trí, tiện ích hơn hẳn đầu zin. Chỉ có độ bền là em ko dám nói, nhưng em nghĩ ngang nhau vì cùng Tung Của mà ra thôi.

• Like
Hạng B2
17/5/07
310
102
43
Bác jambon chơi đầu này đi, nhìn pro lém.
còn k thì chơi thêm cd , giữ đầu zin!

• Like
Reactions: meotomvn