Đánh Giá Xe Thớt tụt quần Subaru

Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40
Còn 1 thiếu sót (theo em là lớn) nữa là xe không tự động ngắt hệ thống điện (cho đèn, cổng tẩu thuốc...) trong xe sau 1 thời gian nhất định. Ai để quên lâu thì có thể hết ắc quy.

Xe em FXT, tắt máy là ngắt điện tẩu thuốc luôn (vụ này chắc chắn 100% vì xe em camera hành trình lấy điện từ tẩu thuốc, tắt máy là ngắt nguồn camera luôn) - OB chắc không thể khác đi được (xe bác tắt máy mà ko ngắt điện tẩu thuốc thì khả năng bị hở điện đâu đó)

Đèn đọc sách trong xe thì em chưa thử nên ko sure có ngắt điện khỏi ắc quy không, nhưng nhiều xe khác cũng chả ngắt (Camry nhập Mỹ của ông anh bị một lần hết ắc quy, vì con bé con bật đèn đọc sách & quên ko tắt).

Mấy điểm "thiếu sót"" Denis nêu (gập gương khi tắt máy, auto lock) thì đều độ thêm được (đồ OEM plug & play, chứ không đấu điện gì hết) - không trang bị vì nhà sx định hình cái xe theo phân khúc thị trường rồi. Chẳng qua về VN thuế má + cách làm giá của MIV cao, và tự dưng có ông Mec rất khôn & linh hoạt trong việc làm giá các sản phẩm CKD rất thấp, gần bằng giá FXT/Ob => làm cho người tiêu dùng trung tính cứ đứng núi này trông núi nọ, lôi FXT/Ob ra so với GLC loạn cả lên... thích nhiều options, xe đẹp bóng bẩy lung linh thì mua GLC luôn đi, chứ đâm đầu vào Subaru làm cái gì :)

Hạng C
7/4/11
674
275
63
Vựa lúa Miền Tây
nhiều người mua Subaru bị hố hàng lắm...

Chính xác! rất nhiều người mua Subaru vì nghĩ nó rất thần thánh, cái gì cũng ngon, cũng được trang bị sẳng, option tận răng! (đã có thớt trên FB chém về vụ này!), Giá trị của Subaru không nằm trong các thứ đó mà ai hiểu được thì mới thấy xứng đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra! Bản thân mình cũng từng có cảm giác thất vọng như thế! Nhưng chỉ thoáng qua :3dcuoi:cái gì cũng có lý do cũng nó, khi hiểu thì cảm giác thất vọng sẽ không còn!
Có người dám vác con susu từ Mẽo dìa xong tháo banh ta long ra chơi chỉ vì cái gọi là đam mê!
Tớ ngưỡng mộ bác CCM!

Tập Lái
17/10/16
19
12
3
59
Xe em FXT, tắt máy là ngắt điện tẩu thuốc luôn (vụ này chắc chắn 100% vì xe em camera hành trình lấy điện từ tẩu thuốc, tắt máy là ngắt nguồn camera luôn) - OB chắc không thể khác đi được (xe bác tắt máy mà ko ngắt điện tẩu thuốc thì khả năng bị hở điện đâu đó)

Đèn đọc sách trong xe thì em chưa thử nên ko sure có ngắt điện khỏi ắc quy không, nhưng nhiều xe khác cũng chả ngắt (Camry nhập Mỹ của ông anh bị một lần hết ắc quy, vì con bé con bật đèn đọc sách & quên ko tắt).

Mấy điểm "thiếu sót"" Denis nêu (gập gương khi tắt máy, auto lock) thì đều độ thêm được (đồ OEM plug & play, chứ không đấu điện gì hết) - không trang bị vì nhà sx định hình cái xe theo phân khúc thị trường rồi. Chẳng qua về VN thuế má + cách làm giá của MIV cao, và tự dưng có ông Mec rất khôn & linh hoạt trong việc làm giá các sản phẩm CKD rất thấp, gần bằng giá FXT/Ob => làm cho người tiêu dùng trung tính cứ đứng núi này trông núi nọ, lôi FXT/Ob ra so với GLC loạn cả lên... thích nhiều options, xe đẹp bóng bẩy lung linh thì mua GLC luôn đi, chứ đâm đầu vào Subaru làm cái gì :)

Em để đèn trong xe thử rồi, sau hơn 15' vẫn không tắt (nhưng nếu khoá cửa thì tắt hết sau vài giây).
Em nghĩ chúng ta nêu ra các thiếu sót, nhược điểm của xe không phải để chê mà để hiểu hơn về nó từ đó sử dụng nó đúng đắn và an toàn. Em nghĩ mình mua xe Subaru vì biết giá trị chính yếu của nó nằm ở đâu mặc dù đôi lúc cũng hơi thất vọng tý "cái tính năng đơn giản thế mà cũng không có..." :).

Hạng D
6/4/05
3.604
2.148
113
Gọi là thớt tuột quần mà các bác, còn ai muốn khen thì mở thớt lau bi đi hén hihi.

Mấy cái đồ OEM plug n play cắm vào nhưng hãng có còn chịu bảo hành hay ko là chuyện khác. Sang tuần chắc em phải vào hãng gắn cái cam hành trình để còn đc bảo hành hệ thống điện, chứ em ko thích cắm vào đường mồi thuốc vướng víu.

• Like
Reactions: lennocnha
Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
Cái đèn đọc sách thì bác mà tiến lại gần xe là nó sáng (có chìa khoá bên người). Bác đi ra xa nó tự tắt!

• Like
Reactions: Obk16
Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu

Xe e Camera cũng cắm chỗ tẩu thuốc, tắt máy nó off luôn.

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Gọi là thớt tuột quần mà các bác, còn ai muốn khen thì mở thớt lau bi đi hén hihi.

Mấy cái đồ OEM plug n play cắm vào nhưng hãng có còn chịu bảo hành hay ko là chuyện khác. Sang tuần chắc em phải vào hãng gắn cái cam hành trình để còn đc bảo hành hệ thống điện, chứ em ko thích cắm vào đường mồi thuốc vướng víu.
Tôi nghĩ đây không phải thớt tụt quần mà lă thớti soi hàng..tụt quần thì tụt ra thấy gì xài đó...kiểu soi hàng này như là...sợ hố hàng , subie không có trang sức hay đồ chơi như ...thành phố đâu..em nó hàng quê ..

• Like
Reactions: lovexe