Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
chauhungvnpt nói:
fiatsaigon nói:
@ all: mấy bác nhào vô bán - trao đổi hàng phụ em, để em một mình một chợ vậy choài
!
@ BCBT: em amateur, cũng là muốn tham gia vào cái thớt của bác HP cho nó thêm phần rôm rả nên cũng ngại chộp hình quá (giống chiên nghịp
). Thôi thì để em tranh thủ lúc nào tiện thì chộp lên cho các bác xem nhá.

Nhìn chung là anh em một nhà, nên quan điểm của em là rao cứ rao; bác nào thấy giống hoặc gần giống nhu cầu của mình thì đặt gạch. Hôm nào off cay hay off đắng, em đem ra. OK thì cầm về dùng; không ok thì em đem về cất tiếp. Chả ngại đâu. Dĩ nhiên cũng phải có chút chi phí để đôi bên đều không phải ngại ngùng khi trao và nhận là vui rồi!

@ HT-HP: <span style=""color: #ff0000;"">em đề xuất trích 10% chi phí thanh lý hàng đưa vào quỹ chi hội </span>nếu giao dịch thành công (ngoại trừ trao đổi hàng). Làm như vậy sẽ vẹn cả 3 đường :D! Các bác cho ý kiến chỉ đạo nhe!
Em đặt gạch cái toshiba 2 cục 1 ngựa, bác pm em cái giá nhé.
<span style=""color: #ff0000;"">Về 10% phí em cũng xin thay mặt hội thông báo là kg nhận nhé </span>các bác. Các bác cứ vui vẻ giao dịch cho xôm tụ.:D
Ha ha, em quan ngại sâu sắc. Điều này phải bóng bàn nhiều vào để có sự đồng thuận thì hay hơn.
Tuy nhiên ở góc độ khác, 10% của một món hàng đôi khi không phải là nhỏ nếu giá trị món hàng đó lớn. Vô hình chung làm thiệt thòi cho cả người bán lẫn người mua.
Việc đề xuất lợi cả 3 bên của Bác Fiatsaigon cũng là một đề xuất thú vị, vừa có quỹ để phát triển chi hội (trong điều kiện cơm thua gạo kém như hiện nay, muốn huy động việc gì, hay cần việc gì đột xuất cũng gặp khó khăn), vừa để anh em khỏi áy náy.
Theo nhìn nhận của em có mấy vấn đề cần làm rỏ (theo tinh thần đồng thuận và vui vẻ anh em):
1. Việc đóng phí trên giá trị món hàng chỉ có thể thực hiện được nếu tiếp tục tiến hành đăng ký thành viên và đóng quỹ Chi hội
2. Xây dựng biểu giá đóng phí trên giá trị mặt hàng phù hợp {ví dụ: (1). dưới 1000K - không đóng phí; (2). 1000-3000K - đóng 5%; (3). 3000 - 5000K - đóng 3%; (4). 5000K - 10.000K đóng 2%; (5). hơn 10.000K - đóng 1%}
3. Người mua hay người bán đóng ?
4. Thời hạn đăng trong sub-forum là 7 ngày? 1 tuần? 2 tuần? hay tùy người bán? trước khi post ra ngoài ?
Em hết ạ. Mời các Bác tiếp tục.

Hạng D
8/11/04
3.249
2.230
113
@ bác Hùng: em sẽ chuyển cục lạnh từ nhà quận 2 về rồi hôm nào bác ghé nhà PN để xem tình trạng của em nó nhé. Remote và catalog đầy đủ. Nếu bác thấy thuận thì cứ vác về lắp. Chạy OK thì gởi em bao nhiêu cũng được mà. Xin phép khất vụ này đến lễ nha vì lúc đó em mới có thời gian chở về.

@ bác Hùng, bác Zing: như tiêu đề thớt, xin lỗi em quote lại "thanh lý của nợ :D" nên em mới mạnh dạn chia sẻ 10% lại cho quỹ hội. Phần này sẽ do người bán nộp. Quan điểm của em là (1) chia sẻ cái mình không còn cần đến cho anh em cần nên giá nào cũng vui (nếu tính toán, có lẽ người bán không nên vào thớt này để "trục lợi" chính anh em trong nhà SuFC mình); (2) win-win là cách xử sự đúng và hợp tình. Nên 10% cũng chỉ mang tính chất gọi là chứ không đáng là bao đối với những món hàng đã được bác Hùng định nghĩa là "của nợ". Ví dụ như em bán miếng đất mình có (ví dụ nha, chứ em là vô sản
), thì em sẽ không đem vào thớt này).

Hạng D
17/2/11
1.939
897
113
An Giang
Vậy mà gọi là vô sản…?:D
fiatsaigon nói:
@ bác Hùng: em sẽ chuyển cục lạnh từ <span style=""background-color: #ccffcc;"">nhà quận 2 </span>về rồi hôm nào bác ghé <span style=""background-color: #ccffcc;"">nhà PN</span> để xem tình trạng của em nó nhé. Remote và catalog đầy đủ. Nếu bác thấy thuận thì cứ vác về lắp. Chạy OK thì gởi em bao nhiêu cũng được mà. Xin phép khất vụ này đến lễ nha vì lúc đó em mới có thời gian chở về.

@ bác Hùng, bác Zing: như tiêu đề thớt, xin lỗi em quote lại "thanh lý của nợ :D" nên em mới mạnh dạn chia sẻ 10% lại cho quỹ hội. Phần này sẽ do người bán nộp. Quan điểm của em là (1) chia sẻ cái mình không còn cần đến cho anh em cần nên giá nào cũng vui (nếu tính toán, có lẽ người bán không nên vào thớt này để "trục lợi" chính anh em trong nhà SuFC mình); (2) win-win là cách xử sự đúng và hợp tình. Nên 10% cũng chỉ mang tính chất gọi là chứ không đáng là bao đối với những món hàng đã được bác Hùng định nghĩa là "của nợ". Ví dụ như em bán miếng đất mình có (ví dụ nha, chứ <span style=""background-color: #ccffcc;"">em là vô sản</span>
), thì em sẽ không đem vào thớt này).
Tinh thần Bác fiat quá

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam
Cái đầu CD loại này hình như là xe Vịt nào thời đó cũng có hết, nhìn nó quen quen

Cái xe của em, cũng cái đầu này chủ trước chế thêm cái mạch VCD, lắp thêm cái màn hình dạng tấm che nắng nhìn cũng vui .
BCBT nói:
Hôm rồi thay cái DVD 2Din nên dư ra cái này…em xin góp vui cùng các Bác…

Hạng B2
23/9/12
221
15
18
40
Ha.ha... mấy bác gọi là "của nợ" sao nghe nhạy cảm quá :D:D

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam
Của nợ = phải mắc nợ mới mua được , vậy nên cũng không phải quan ngại cái sự quá nhạy cảm

Hạng D
17/2/11
1.939
897
113
An Giang
Hỏi thế nào rồi mà lâu quá không thấy món “nợ” nào hết vậy HT:D
Zinger10 nói:
Em lập tức về hỏi Bà cả xem có của nợ nào cần thanh lý không. Hy vọng Bà cả sẽ thanh lý của nợ mà cô hàng xóm thèm. hehe
Vote ý kiến Bác chauhungvnpt !

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
E có 1 cái electrolux 2 ngựa mới mua năm ngoái. Có bác nào cần thì em để lại nè. Em định đổi 1,5 ngựa thoai. Phòng 20m2 mà 2 ngựa thì phí quá hic hic

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
thompson nói:
E có 1 cái electrolux 2 ngựa mới mua năm ngoái. Có bác nào cần thì em để lại nè. Em định đổi 1,5 ngựa thoai. Phòng 20m2 mà 2 ngựa thì phí quá hic hic
Cái ni trên Đà Lạt lắp được không vậy????