Các bác chọn mẫu sedan hạng C nào?

• Honda Civic

Bình chọn: 84 35,3%
  • Hyundai Elantra Sport

Bình chọn: 94 39,5%
  • Ford Focus

Bình chọn: 60 25,2%

• Total voters
    238
Tập Lái
6/6/12
13
2
3
E thấy các bác review focus ngon quá nhưng thấy mọi người chê dịch vụ sau bán hàng Ford quá củ chuối nên e suy nghĩ lại
Tiện đây các bác cho e hỏi nên lấy civic 1.5g hay Tucson, xét tiêu chỉ độ bền bỉ, ít hỏng vặt, an toàn, độ đầm chắc, đi đường xa thoải mái, cuối cùng là cảm giác lái ạ !

Hạng B2
3/1/12
257
1.568
93
Đồng quan điểm ...nhưng mà với giá này thì bác ko thể kiếm con nào qua em nó đc ! Em cũng dự đinh thay dàn vỏ michelin đi cho nó êm , và thay đèn led cho sáng hơn vì tụi này nó là đèn HID nhưng mà ánh sáng 5000k như hs sáng thường , đi ban đêm có xe khác rọi ngược là ko thấy gì ( nó đẩy lên ánh sáng 6500k thì hay biết mấy , bản chất là rất sáng chứ ko tối )
- mấy cái lót sàn tapi bác mua ngoài đẹp hơn , che nắng thì con này hạng C nên chắc chắn là ko có rồi ,thường là hạng D mới có . Mâm sơ cua hầu như các hãng là mâm sắt và có khi size bánh còn nhỏ hơn ^^
Mình cảm nhận elantra sport cool !
Gần 2tháng
Nói trước là công tâm không dìm hàng ai hết

Cài số sport đạp thử lút gaz lên hơn con ford focus và honda civic, chắc tùy nài
Số eco chạy 20km hơi bị chậm chân Gaz chắc do DCT, em chạy 50km không à! Bỏ qua vụ trễ gaz
Mua xe nên xả bớt 4bánh ông nội sale không takecare lúc giao xe, cứng hơn 2.3kg hoac 33psi thôi, hãng bơm 55psi chạy như ngựa phi
Không có mâm đúc secua, có ai bán mâm giống hãng cho em số llac nha
Không có lót tapi sàn chính hãng
Cắt mẹ cái loa chính hãng, nhớ vị trí ghế
Cửa sổ trời 1/2 nên ghế sau không bằng dòng D nhưng chắc rộng hơn FF HC
Ghế sưởi, em ở saigon nóng thí mợ
Không có rèm cửa che nắng giống satafe
Đống dây điện chạy theo ti ống mở cốp sau xấu
Thiếu cái đồng hồ trung tâm, phải tắt audio máp
Video set up shit không xem được khi lăn bánh, dừng thì cho xem ức chế
Cabo trước thiếu cây trợ lưc
Đèn bi hơi ít sáng, nên thêm

Hạng B1
19/7/17
50
11
8
39
Cách âm như hạch, ngồi tí xíu mà ê cả đầu . thử vios mới thấy êm ái hơn nhiều . vác động cơ ra khoe làm gì
Bác đừng đem thùng tôn di dộng ra so giùm em cái, Vios mà đi so với Ford mặt cách âm. Mazda 3 nhà em bác chê ồn em nghe còn hợp lý hơn ấy

Hạng D
12/3/11
1.597
66.149
113
Tiền Giang, gò công
Bác đừng đem thùng tôn di dộng ra so giùm em cái, Vios mà đi so với Ford mặt cách âm. Mazda 3 nhà em bác chê ồn em nghe còn hợp lý hơn ấy
Thì có lẽ con maz3 của anh ồn hơn con vios thùng tole luôn rồi . con ford ấy rất ồn gầm, máy êm, bốc rất khoái .

Hạng B2
3/1/12
257
1.568
93
Thì có lẽ con maz3 của anh ồn hơn con vios thùng tole luôn rồi . con ford ấy rất ồn gầm, máy êm, bốc rất khoái .
Em đi garb vios hàng ngày nè ...sóc thấy bà nội luôn ...đến camry còn bị ồn gầm huống chi xe khác , sedan phải chịu nhé bác , ko thích ồn gầm thì cứ cuv hoặc suv mà đi

Hạng B1
19/7/17
50
11
8
39
Em đi garb vios hàng ngày nè ...sóc thấy bà nội luôn ...đến camry còn bị ồn gầm huống chi xe khác , sedan phải chịu nhé bác , ko thích ồn gầm thì cứ cuv hoặc suv mà đi
Có khi đem Mer S ra so bác ấy vẫn bảo ồn hơn Vios cũng nên :D:D

Hạng D
12/3/11
1.597
66.149
113
Tiền Giang, gò công
em biết là sedan ồn hơn CUV, SUV, nhưng mỗi chiếc bị nhiều hay ít khác nhau . em không có câu nào khen đi vios ngon cả, chỉ bảo vios ít ồn hơn ford focus là chắc chắn , ai không tin cứ ra chạy thử 2 chiếc ấy, lấy 2 xe mới ra thử là biết liền, cãi nhau làm gì, ai cũng mua bằng tiền của mình chứ đâu phải tiền của thằng cha hàng xóm
Có khi đem Mer S ra so bác ấy vẫn bảo ồn hơn Vios cũng nên :D:D
anh nên suy nghĩ trước khi gõ mấy chữ như vậy . trong thớt này em chả chê xe nào ồn hơn xe nào, chỉ khẳng định ford focus ồn hơn vios. ai xác nhận xe mình ồn hơn focus thì tự xác định . chả có chiếc xe nào máy ngon, êm, giá rẻ nhất phân khúc mà bán ế không tưởng như focus trend cả .

Hạng B1
19/7/17
50
11
8
39
em biết là sedan ồn hơn CUV, SUV, nhưng mỗi chiếc bị nhiều hay ít khác nhau . em không có câu nào khen đi vios ngon cả, chỉ bảo vios ít ồn hơn ford focus là chắc chắn , ai không tin cứ ra chạy thử 2 chiếc ấy, lấy 2 xe mới ra thử là biết liền, cãi nhau làm gì, ai cũng mua bằng tiền của mình chứ đâu phải tiền của thằng cha hàng xóm

anh nên suy nghĩ trước khi gõ mấy chữ như vậy . trong thớt này em chả chê xe nào ồn hơn xe nào, chỉ khẳng định ford focus ồn hơn vios. ai xác nhận xe mình ồn hơn focus thì tự xác định . chả có chiếc xe nào máy ngon, êm, giá rẻ nhất phân khúc mà bán ế không tưởng như focus trend cả .
10 người thì 9 người đánh giá là focus êm nhất phân khúc, duy nhất 1 mình bác bảo focus ồn, bác tìm trong bài này xem có ai chê focus ồn giống bác khác không rồi hãy bảo em gõ phím, bác tìm ra rồi tag em vào, em xin lỗi bác ngay. Tháng 7 này em sẻ rước thên Fortuner và Focus Tita đây, không phải nói suôn chơi đâu nhé, nói luôn với bác chủ nếu chưa mua xe thì qua xem xe em rồi quyết định nhé. Cái thùng tôn nó ồn thế bác bảo êm, trong khi 10 người thì 9 người chê ồn, lại chỉ riêng duy nhất mình bác khen êm. Em chỉ trả bác 1 cmt này thôi nhé, nghe cứ như cãi cùn cãi cố vậy

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
12/3/11
1.597
66.149
113
Tiền Giang, gò công
10 người thì 9 người đánh giá là focus êm nhất phân khúc, duy nhất 1 mình bác bảo focus ồn, bác tìm trong bài này xem có ai chê focus ồn giống bác khác không rồi hãy bảo em gõ phím, bác tìm ra rồi tag em vào, em xin lỗi bác ngay. Tháng 7 này em sẻ rước thên Fortuner và Focus Tita đây, không phải nói suôn chơi đâu nhé, nói luôn với bác chủ nếu chưa mua xe thì qua xem xe em rồi quyết định nhé. Cái thùng tôn nó ồn thế bác bảo êm, trong khi 10 người thì 9 người chê ồn, lại chỉ riêng duy nhất mình bác khen êm. Em chỉ trả bác 1 cmt này thôi nhé, nghe cứ như cãi cùn cãi cố vậy
Chúc mừng anh có nhiều xe mới . hãy vui với lựa chọn của anh đi . mình đâu phải sale hay kẻ thù của ford mà rảnh ra đi dìm xe của họ . mình ráng ngồi chờ ngày ang mua chiếc ford titanium về chạy xem nó êm thế nào, chứ thằng sale bán focus là nó công nhận dòng ford focus hiện tại ồn hơn đời cũ đó .
Anh chê mình cãi cố thì từ đầu anh đừng vác con S ra quăng, cách nói của anh cũng đâu có thể hiện thiện chí xây dựng . doanh số bán hàng luôn thể hiện rõ năng lực của chiếc xe , anh có thể chê rằng mấy ngàn thằng kia ngu thiệt, chỉ có mình khôn thôi .
Trong bài này focus còn ít người chọn hơn civic, hyundai elantra, vậy nếu thêm mazda, kia vào thì focus đi về đâu . chắc lại người ta ngu hoặc chỉ giỏi chém gió .

Chỉnh sửa cuối: