Các bác sẽ chọn mẫu xe nào?

• Honda City 1.5 L

Bình chọn: 91 55,5%
  • Toyota Vios 1.5G CVT 2018

Bình chọn: 73 44,5%

• Total voters
    164
Hạng C
14/5/15
599
382
63
So sánh vậy tội cho city quá. Cùng mác Nhật nhưng City có bao giờ chung mâm với Vios đâu mà so, so thì so Vios với mấy em Hàn đồ chơi đụng nóc kìa :D :D
chứ City nó nằm ở phân khúc hoặc đẳng cấp khác hả bác, ghê vậy
2 thằng cùng Pk B, giá gần như nhau, trang bị gần giống ko so với nhau thì so với ai

Hạng C
24/11/16
617
439
63
City trừ cái máy lạnh dỏm thì vẫn tốt hơn Vios.
Honda bỏ rơi người mua xe City tự khắc phục lỗi thiết kế dàn lạnh đến khi nào?
Chừng nào còn người mua thì hãng nó vẫn không chịu fix lỗi nhé!

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Lúc trước cũng có bài so sánh bản cao cấp nhất đời 2017 của City và Vios. Lúc đó nhìn vào bảng so sánh hệ thống an toàn và tiện ích của 2 xe thì City có đủ hết, còn Vios thì thiếu quá trời. Lúc đó em nhìn Vios mà cười mỉa mai.
Nhưng nay Vios 2018 đã khác và có phần nhỉnh hơn City. Kiểu này City sẽ mệt mỏi với Vios đây. Honda phải điều chỉnh City nhiều thứ thì mới mong trụ được trong cuộc chiến với Vios.

• Like
Reactions: kadou
Tập Lái
23/6/16
12
26
13
40
TP Vũng Tàu
Trước mình không ủng hộ Toy tại VN lắm, nhưng giờ mình phần nào thừa nhận triết lý kinh doanh, cách tiếp cận khách hàng Việt của họ. Bằng chứng là mặc mọi người chửi rủa thì họ vẫn dẫn đầu doanh số một số dòng hay phân khúc. City mới và Vios mới thì mình vote cho Vios 2019 vì có 4 thắng đĩa, DOHC, nội và ngoại thất nhìn "nghiêm túc" (già dặn) hơn (city hơi trẻ trung). Cheer!