Hạng B2
13/10/06
298
376
63
kimhuu nói:
Cho các Bác chiêm ngưỡng các chú cún nhà em!
Đầu tiên là AM Bully,lúc mới về nhà
Thú chơi chó khủng

Đi săn bò
Thú chơi chó khủng

Thú chơi chó khủng

Lúc ở nhà
Thú chơi chó khủng

Lúc về quê rượt gà!
Thú chơi chó khủng

Bữa sau UP tiếp, còn một bầy PUG đen nè, 2 con Beauceron (Berge Pháp) sẽ lên thớt cho các Bác thưởng thức!

Con này là pitbull đúng ko bác. Thằng cháu em nuôi 1 con, răng dài bằng ngón tay út. Nó cắn chết con mèo 5kg nhà hàng xóm bằng một nhát. Em khiếp con này lắm.

Hạng B2
7/8/12
134
7
18
51

Kính thưa các bác. Nói chuyện Chó là e khoái. E là e thích nuôi từ lâu rồi. Hiện giờ e đang nuôi 3 chú. Con lạp xưởng thì để nhà Ông bà, con PQ, và Pitbull để nhà e, chúng nó oánh nhau liên tục nhưng phần thắng lúc nào cũng thuộc về PQ. E hay dẫn Pit đi tập thể dục, pit trông dữ nhưng hiền lành với n gười, chỉ gây gổ với đồng loại thôi ( vì giống pit gọi là chó đấu chuyên cắn nhau bên mẽo giống như gà đá ở VN), gặp con nào là đòi múc ngay.
Có bác nào nuôi pit trong SG giao lưu với iem nhé

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/8/12
134
7
18
51
Kimhuu! bác ở đâu khi nào giao lưu Pit và Bully đi bác ( E ở khu BÀ Chiểu)

Hạng D
9/10/10
1.034
484
83
53
các bác tư vấn giúp e cái này.tks
E định mua 1 e Rottweiler nhưng ko biết giống này dữ lắm ko? khi lớn thì khoảng bao nhiêu ký? có dễ nuôi ko?
chổ e có người bán 2.5 tháng tuổi (con đực ko có đuôi) giá 8triệu ko biết rẽ or mắc các bác nhỉ? tks.

Hạng B2
11/3/10
477
8
18
51
Mình không biết giá cả nhưng nge nói loại này cẩn thận bệnh phổi bác ah

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
dthanh nói:
halogen nói:
nlthanh nói:
halogen nói:
dòng họ nhà em chuyên nuôi Dachshund, quậy tưng luôn, nhưng được cái rất khoái người :D

Ngày xưa anh cũng nuôi con này, rất thân thiện nhưng bị cái bịnh chủ về mừng són đái ra đầy nhà với bịnh thúi tai mà trị hoài ko hết, sau đó vợ có bầu nên đành phải đem cho người quen, giờ nó già lắm rồi nhưng lâu lâu gặp lại nó vẫn nhận ra mình nhưng ko mừng són đái nữa:D
tùy con bác, dòng họ em nuôi mấy chục con vài con bị à
@Eagle: cậu em nuôi nhiều lắm, bác cần sdt thì em cho ạ :D
@Halogen: Con này bắt chuột tốt không Halo ơi ? Nhà nhiều chuột quá, mà thấy nghe đồn giống chân lùn bắt chuột tốt lắm.
Không biết có giống nào nhỏ nhỏ dễ ở nhà cao tầng, mà bắt chuột giỏi không các bác nhỉ ?
@DThanh: nó là trùm bắt gián, 1 ngày trung bình vài con dán bị nó đè dẹp lép :D
còn nhà em ít chuột, nên lâu lâu nó mới hốt được 1 con ;)

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
nguyencar nói:
các bác tư vấn giúp e cái này.tks
E định mua 1 e Rottweiler nhưng ko biết giống này dữ lắm ko? khi lớn thì khoảng bao nhiêu ký? có dễ nuôi ko?
chổ e có người bán 2.5 tháng tuổi (con đực ko có đuôi) giá 8triệu ko biết rẽ or mắc các bác nhỉ? tks.
em này rất hung dữ nếu không được dạy dỗ từ nhỏ.thường em này chỉ nghe lời chủ của nó nếu trong gia đình có nhiều thành viên thì nó chỉ nghe lời một người duy nhất trong nhà thôi.em này rất dễ nuôi ăn rất khoẻ.khi lỏn lên tầm 35-40kg.
chó con thì mắc hay rẻ tuỳ thuộc vào cha mẹ của chó có nguồn gốc như thế nào.chó con có đẹp không.
8 triệu thì mua được nếu là chó đẹp.
để đánh giá một con chó đẹp thì có rất nhiều tiêu chuẩn giống như đi thi hoa hậu vậy đó bạn.chó 2.5 tháng tuổi thì chỉ dựa vào cha mẹ chúng để mua thôi.chứ tầm khoảng 6-7 tháng thì mới có thể đánh giá sơ bộ về em nó.

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
@kimhuu: chó của bạn đẹp wa. bạn mua ở đâu vậy ? giá như thế nào vậy? em đang tìm mua một con loại này nhưng chưa tìm được.bạn có thể chỉ giúp mình mua được không?