Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
carforfun nói:
P/S: sao mấy con Husky con em thấy toàn màu trắng, lớn lên nó mới chuyển sang đen hả bác??
Malamute và Husky thì con nào thông minh hơn?

Khi thay lông nó sẽ đen sạm hoặc nâu dần.

Cả 2 giống kéo xe này đều thông minh, nhưng nói thật, chó khôn do chủ hết.

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
phuocgia nói:
bác newbie_sg chỉ em vài chiêu để dạy chó khôn với, đang nuôi một chú PQ lai

Bác cần dạy nó tuân lệnh? Vậy bác nghĩ ra một loạt khẩu lệnh ngắn gọn đi, dạy nó theo kiểu lặp đi lặp lại, thống nhất trước sau như 1 để tạo phản xạ "có điều kiện"

Về dạy chó thì em có post lần trước mấy chục bài, nhưng mà trong box Ch-N-L nên các cụ mod thịt mất, viết lại ngại quá...

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
Newbie_SG nói:
Con của bác thì là Husky chứ gì? Tướng tá nhìn tạm ổn. Nhớ cho nó đủ đạm, chất xơ và canxi nhé cho nó lớn đủ vóc dáng

Siberian Husky: chó kéo xe vùng tuyết
Cool:D
Em cũng mới nuôi 1 baby giống này, nhưng ko biết bắt đầu thế nào cho ổn:DTrước có nưôi qua rott rồi, rất dễ nuôi nhưng bản chất hung hăng quá, ko dám thả rông:(

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Nếu các bác không có thời gian và không biết cách phối hợp dinh dưỡng cho chó, thì cứ mua thức ăn khô theo độ tuổi mà cho nó ăn. Hơi mắc tý, nhưng đỡ mất thời gian, và luyện cho nó không bao giờ ăn thức ăn của người, cũng tốt. Khi mình ăn nó không hóng hớt, sủa linh tinh.

Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City
cún nhà em chỉ cho nó ăn phổi heo nấu chín thôi, ngoài ra e còn trộn thêm rau và xương cá vào cơm cho nó ăn nữa

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Dễ thương không các bác?

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=1-O_lFm-mBg[/tube]

Hạng F
5/3/05
8.718
72.657
113
đây
myan nói:
Nếu mà tát chắc Gấu tát ác hơn .Hồi thời bao cấp có ông gần nhà em hay đi săn,ổng dùng AR15 bắn nhưng nó chỉ bị thuơng,nó tát ổng 1 phát tróc nguyên mảng da đầu,da mặt chết ngay tức khắc
Gấu hử, AR15 nó có như AK47 không bác? em nghe bảo săn gấu phải shotgun mới đc, mấy loại đạn như AK ngãi ngứa cho nó....

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Hay cụ nào có quen lớn với các sếp Pê Đê, nhờ chuyển bài này vào CFXV giùm em với. Lúc rảnh em sẽ post bài dạy chó nuôi chó hầu các cụ.

Em khoái nuôi, nhưng giờ đang mang "kiếp chung cư" thì không biết đến bao giờ mới có cơ hội nuôi nữa đây. Nhà ông bà già thì hơi xa, nuôi chó mà không chăm & dạy hàng ngày thì nuôi xừ chó cỏ, đủ cân là chuyển thành "nai chặt" luôn cho nó đỡ phải xoắn.