PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
toyZace nói:
Sẳn em hỏi TĐ có chổ nào nó giặt ghế nỉ xe không?

Mấy chỗ rửa xe đều có làm, nhưng chưa biết chỗ nào tốt, vì em chưa giặt bao giờ, chỉ hút bụi khi rửa xe thôi. Hay bác chuột bạch chỗ cây xăng góc Đăng Văn Bi-Ng. Văn Bá xem.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
Chỗ cây xăng góc Đặng Văn Bi - Nguyễn Văn Bá (mọi người hay gọi là cây xăng ngã tư Bình Thái) theo em là tốt nhất Thủ Đức hiện nay. Em rửa ở đây 1 lần/tháng (chủ yếu là rửa gầm). Ở đây có giặt nỉ và rửa máy luôn. Em có thử qua hết rồi. Cho 6.5 điểm thôi so với em tự làm là 9 điểm:D Em tự rửa, giặt nỉ, rửa máy được hết. Chỉ tội là làm hơi lâu.

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
ddtuyen nói:
Chỗ cây xăng góc Đặng Văn Bi - Nguyễn Văn Bá (mọi người hay gọi là cây xăng ngã tư Bình Thái) theo em là tốt nhất Thủ Đức hiện nay. Em rửa ở đây 1 lần/tháng (chủ yếu là rửa gầm). Ở đây có giặt nỉ và rửa máy luôn. Em có thử qua hết rồi. Cho 6.5 điểm thôi so với em tự làm là 9 điểm:D Em tự rửa, giặt nỉ, rửa máy được hết. Chỉ tội là làm hơi lâu.

bác giặt ghế nỉ như thế nào hướng dẫn tỷ mỉ cách làm với, dùng dung dịch gì không hả bác?
hồi em tự giặt mấy cái ghế nỉ, phải tháo ra khỏi xe, lấy xà bông giặt rồi dùng khăn ướt thấm khô cho đến khi hết nước xà bông, lại phơi hết cả tuần... sau đó hì hục lắp vào...
mần 1 lần roài chắc hổng có lần thứ 2 nữa quá!

Hạng D
19/6/10
1.285
86
48
TP Hồ Chí Minh
PhD nói:
toyZace nói:
Sẳn em hỏi TĐ có chổ nào nó giặt ghế nỉ xe không?

Mấy chỗ rửa xe đều có làm, nhưng chưa biết chỗ nào tốt, vì em chưa giặt bao giờ, chỉ hút bụi khi rửa xe thôi. Hay bác chuột bạch chỗ cây xăng góc Đăng Văn Bi-Ng. Văn Bá xem.
Chỗ đó rửa xe hổng sạch...giặt ghế chắc tiêu quá! Đến chỗ chuyên dọn xe thì may ra sạch..Chầu cà phê đi chỉ cho..!

Ở Thủ Đức Thanh Bình rửa xe là sạch nhất, Giặt nội thất cũng được nhưng giá chát lắm.

Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
Rocket1349 nói:
Xin phép các bác Mod cho em vài ngày nhé.
Số là XNL mình có nhiều bác ở Thủ Đức - em lập thớt xin hỏi về chỗ rửa xe tốt tại Thủ Đức (Chỉ TĐ thôi nha, em ko nói Bình Thạnh)
Mong các bác giúp đỡ. Cám ơn các bác!
Rocket1349!
Bác mang qua KDC Sông Đà, đường số 10, có chổ rữa miễn phí cho bác. Chỉ xin bác tý thịt Dê thôi;):p.

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Cerato5921 nói:
hên xui bác ơi, bữa sạch kin kít, bữa thì tàm tạm, e kết vì được mỗi cái khoản gần nhà, trong lúc rửa xe mình có thể về làm một số công tác chuẩn bị.
cục gạch của em 0909.510.015 nhưng hiên em đang ở Sing, dt k roaming, 2 tuần nữa mới về bác ợ

Ok bác, em đã lưu số bác. Khi nào bác về VN em ới bác cà phê nhé!

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
taunus71 nói:
Chỗ đó rửa xe hổng sạch...giặt ghế chắc tiêu quá! Đến chỗ chuyên dọn xe thì may ra sạch..Chầu cà phê đi chỉ cho..!

Ở Thủ Đức Thanh Bình rửa xe là sạch nhất, Giặt nội thất cũng được nhưng giá chát lắm.

Thanh Bình này có phải là Thanh Bình 1&2 như bác PhD nói không bác?

Hạng B2
12/7/08
418
70
28
Samco Thủ Đức thấy đang quảng cáo dịch vụ rửa xe và dọn nội thất ko biết chất lượng thế nào, có bác nào chuột bạch chưa?