Hạng B2
21/3/19
137
144
43
34
Xuyên SG thì không nên thì pickup đi SG hơi cực, nhất là 80km nữa --> xuyên SG chắc cũng phải 20km. Thứ 2 là pickup gia đình thì hông êm lắmđâu, phải chất 100kg lên thùng sau thì mới ổn.

Nhưng đi pickup đường xa thì an toàn hơn xe con (đa số), với lại, pickup cũng rẻ nữa.

Thôi cứ xe quốc dân Expander / Ertiga / XL7 / innova :).

Trừ nhu cầu chở hàng thì ưu tiên pickup
Xe cũ Out/ Mux/ Trail tầm 7xx thì ổn ko các Anh,

Tập Lái
9/6/19
10
18.537
80
dạ nhà em có chỗ để , nhà nằm trong khu dân cư đường rộng 10m , có công viên nhỏ nữa nên để xe thoải mái lắm

Vậy mua luôn đi.
Nó đơn giản cũng chỉ là cái phương tiện đi lại cho an toàn thôi mà. Cân nhắc quá làm gì.
Đừng nên hoãn cái sự sung sướng lại:D

• Like
Reactions: nellyczoby
Hạng B2
3/8/16
411
774
93
Nhà thường di chuyển 2 vc + 2 bé , ngày di chuyển 80 km xuyên saigon mua pickup đi ổn ko các Anh , em có chỗ để xe bao rộng. Trước em nhắm phân khúc cao hơn nhưng h dịch bệnh thế này chẳng biết khi nào dứt lên em chỉnh ngân sách lại , phòng hờ dịch kéo hết năm sau.
Đi gia đình thì anh né bán tải giùm em, cái hàng 2 không ngã lưng ghế được, ngồi chừng 15' là thấy đau lưng luôn rồi :(

Tập Lái
23/6/21
43
25
18
33
Thu nhập bạn cao (400tr trong vài tuần) thì cần chi chạy grab.

Nói chứ, có cái xe để phục vụ gia đình (và 1 phần cho bản thân) thì cần chi chạy grab. Nếu đã không vướng bận về trả nợ thì cuối tuần chở vợ con đi vòng vòng siêu thị, khu vui chơi trẻ em,...hoặc đổi gió xa gần.
400tr là xin 2 bên nội ngoại đó anh ạ :(

• Haha
Reactions: PhiKimTuan
Tập Lái
9/7/21
18
8
3
35
2vc có con nhỏ thu nhập đó chỉ đủ chi tiêu cho gia đình thôi, đó là chưa tính đến các khoản rủi ro phát sinh :( chưa nên mua xe lúc này bác ah

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B1
23/11/21
62
103
33
38
Hi bạn, mình chuyên hỗ trợ xem xe oto cũ cho khách, tuy nhiên trong trường hợp của bạn thì mình khuyên không nên mua xe, lý do như sau:
- Trong mùa dịch, với thu nhập 20tr/tháng, bạn nên bảo toàn tài chính vì không biết khi nào mới hết dịch
- Xe mà bạn chạy dịch vụ nó sẽ mau xuống, khi đó chi phí bảo trì, sửa chữa nó không hề rẻ
- Ngoài ra bạn mua xe vay bank, bạn phải gánh thêm lãi suất bank nữa

Hạng F
29/10/16
11.503
21.759
113
Pháp
1/3 đó là lới khuyên của dân kinh doanh ... còn muốn nói thêm thì .. em mệt quá. ... vưà tháo con ốc bên kia, vào bấm odb máy nọ, sau đó lại có ý kiến về ... kinh tế thị trường với 20 triệu.
Bác mua xe trả góp chừng 7 triệu là max ... hết gùi