Tập Lái
23/6/21
43
25
18
33
cụ thể ở đây là cái xe hơi bác ạ, 20tr chưa trừ chi tiêu gia đình và còn góp em thấy không thoải mái. Ý kiến cá nhân thôi, chúc bác vui và sớm mua được xe ưng ý.
dạ em cũng nghe lời khuyên của mọi người nên cuối cùng em để dành tiếp , kkkkk , thôi để dư dả xíu rồi mua cho thư thả đầu óc

Tập Lái
23/6/21
43
25
18
33
Với con xe đầu tiên mình cũng như bạn :D lăn tăn dữ lắm, sau rồi quyết định mua 1 con đời sâu tí (2010) nhưng biết chủ xe là ai nên an tâm mua. Dưới 200 triệu bạn có thể tìm nhiều con như Spark, Kia, Matiz, Vivant...số sàn, quan trọng là máy móc còn ổn. Làm lại + nâng cấp mọi thứ tầm 10 triệu, đến giờ vẫn chạy phà phà.

Có cái xe nó quan trọng ở chỗ không khí gia đình và tư duy mình nó sẽ khác hẳn.

Thu nhập hai vợ chồng mình tầm 30 tr cộng lại
em ráng để dành thêm , năm sau đỡ dịch quất hẳn con XL7 cho nó máu , trả 90% hoặc full xe luôn cho nhẹ đầu , kkkkk

• Like
Reactions: tungha and Luke217
Tập Lái
23/6/21
43
25
18
33
haha dạ e đi oto thì thấy nó giúp tăng hiểu biết về luật giao thông, biết nhường nhịn nhau hơn khi ra đường, tôn trọng người khác...
em cũng đồng ý với anh cái vụ này , đời sống nó khác hơn , biết giữ bình tĩnh và thận trọng hơn khi tham gia giao thông , kakakaka

• Like
Reactions: tungha
Tập Lái
23/6/21
43
25
18
33
kk, vụ đó thì mình lái xe lâu rồi, gần 5 năm mới mua xe nên chắc không cảm nhận được vụ đó. Nhiều người kêu mua về thấy có động lực hẳn mà sao mình mua về thấy cũng bình thường, chắc tại con Covid nên áp lực chuyển qua nó hết rồi @@
em thấy mua về yêu đời hơn hẳn đó chứ , kkkk , đời sống của mình cũng cảm thấy cải thiện hơn

• Like
Reactions: Luke217
Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
em thấy mua về yêu đời hơn hẳn đó chứ , kkkk , đời sống của mình cũng cảm thấy cải thiện hơn
Ít nhất là trong mùa dịch này ha bạn. Taxi thì không chạy được mà lỡ có nhu cầu đi oto thì chỉ có cách đi xe nhà. Với đi xe nhà thì an toàn hơn xe taxi ở thời điểm này.

• Like
Reactions: nellyczoby
Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
em ráng để dành thêm , năm sau đỡ dịch quất hẳn con XL7 cho nó máu , trả 90% hoặc full xe luôn cho nhẹ đầu , kkkkk
Nhu cầu cơ bản thì Attrage/Ciaz lăn bánh SG tầm hơn 500tr chút là ngon rồi, hoặc Ertiga. Còn có thêm nữa thì lên XL7/Xpander/Kona thì sướng hơn.

• Like
Reactions: nellyczoby
Tập Lái
23/6/21
43
25
18
33
Ít nhất là trong mùa dịch này ha bạn. Taxi thì không chạy được mà lỡ có nhu cầu đi oto thì chỉ có cách đi xe nhà. Với đi xe nhà thì an toàn hơn xe taxi ở thời điểm này.
dạ đúng rồi , đi oto cũng k sợ giọt bắn covid hay gì , tiện có tiện mà lợi cũng có lợi , kkkk , quan trọng là cuộc sống của mình khi có con oto cung cảm thấy cải thiện được nhiều thứ

Tập Lái
23/6/21
43
25
18
33
Nhu cầu cơ bản thì Attrage/Ciaz lăn bánh SG tầm hơn 500tr chút là ngon rồi, hoặc Ertiga. Còn có thêm nữa thì lên XL7/Xpander/Kona thì sướng hơn.
dạ em quyết tâm qua năm lấy luôn con XL7