Hạng B2
6/7/13
307
585
93
Bác chủ có ý định mua ô tô thì chắc cũng không quá chật vật. Theo em bác nên mua xe nhỏ, mới đỡ hư hỏng, đi lại trong tp tiện lợi. Chi phí nuôi v2 cũng còn tuỳ nhu cầu sử dụng. Mình xài " tiêu sản" thì mới có động lực kiếm tiền bác ơi.

Hạng B2
23/7/14
129
59
28
Mình tính như sau:
Nếu đi ít thì đễ tiền đó kinh doanh gì đó với lãi khoảng 2%,lấy tiền lãi thuê xe tự lái đi đâu đó khi cần, khỏi lăng tăng chi phí nuôi xe.
Thuê xe tự lái thì còn trải nghiệm nhiều loại xe khác nhau tùy nhu cầu từng chuyến đi, đi về trả xe thanh toán phí là xong khỏi lo rửa hay chăm sóc xe gì cả.
đi trong nội thành thì đi taxi cho nhẹ đầu bởi tự lái gặp đường đông thì căng thẳng và tìm chổ đậu cũng gian nan, ăn nhậu cũng k dám.
Với giá thuê xe tự lái trung bình 800k/ngày thì mỗi tháng đi thuê xe 10 ngày tốn 8T.
Số tiền để kinh doanh đó để vài năm nữa khi giá xe vn bằng giá xe trong khu vực thì có thể mua được 2 chiếc hiện giờ vì giá xe vn hiện giờ cao nhất thế giới và điều quan trọng là nếu mua xe hiện giờ thì vài năm sau chiếc xe mình sẽ mất giá đi từ 20-30%, còn tiền để kinh doanh thì còn nguyên vì kinh doanh với lãi thấp thì rũi ro cũng thấp coi như bảo tồn vốn ( quan trọng là kinh doanh cái gì ? )
Nếu nhu cầu đi xe hàng ngày và mua xe để kinh doanh xe thì phải mua xe rồi, miễn bàn.
Các bác vào tranh luận xem để học hỏi thêm

Hạng B2
12/2/12
313
254
63
32
lô cốt HCM
Thuê nhà là nghèo hả bác. Bạn em cho thằng kia thuê nhà 1500k obama/tháng, nó đi mẹc E 300 luôn.
Thuê nhà là vì người đi thuê không thích ở mặt tiền ồn ào bụi bặm thui, có tiền mới đi thuê nhà để ở chứ không có tiền chỉ có đi ở nhờ (em đang ở nhờ nè).

Chủ thớt khuyên bạn làm em buổi sáng cỡ 300tr, ăn uống ít, khám chữa bệnh cũng rẻ. Mỗi tháng cứ vứt ra cho em buổi sáng 5tr là vi vu trên mọi nẻo đường.

Hạng B2
6/7/13
307
585
93
Thuê nhà là vì người đi thuê không thích ở mặt tiền ồn ào bụi bặm thui, có tiền mới đi thuê nhà để ở chứ không có tiền chỉ có đi ở nhờ (em đang ở nhờ nè).

Chủ thớt khuyên bạn làm em buổi sáng cỡ 300tr, ăn uống ít, khám chữa bệnh cũng rẻ. Mỗi tháng cứ vứt ra cho em buổi sáng 5tr là vi vu trên mọi nẻo đường.

Bác Garu2803 nói chí phải !

Hạng D
29/12/10
3.134
13.164
113
TP.HCM
Trừ chi phí hết còn dư 25tr thì mua , còn tổng thu 25tr thì không nên mua .em nói thật