Tập Lái
4/6/15
27
42
13
Chúc mừng bác chủ tham gia chường trình khuyến mại lớn nhất của chúng tôi: Mua 1 quý, xài trọn đời keke

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
ôi em mừng quá đi sân bay toàn phải luổn qua đường cầu đỏ để tiết kiệm 30k, bây giờ bb cầu đỏ rồi, bác chủ lên trạm trình bầy với trạm trưởng làm thủ tục họ hoàn tiền, tất nhiên phải trừ mấy ngày trước khi bỏ thu phí

Hạng D
10/9/08
2.873
5.923
113
Bác nào biết thủ tục đòi lại tiền hướng dẫn giùm nhé, bên cty em vừa mua vé quý xong.

Tập Lái
27/5/15
2
2
3
35
UBND TPHCM vừa chấp thuận cho Công ty Cổ phần Đầu tư Hạ tầng kỹ thuật TP tạm dừng thu phí sử dụng đường bộ tại các trạm thu phí cầu Bình Triệu 1 và 2 từ 24 giờ ngày 6 đến hết 30/7/2015 để đầu tư nâng cấp hệ thống thu phí (từ thu phí bán tự động sang thu phí tự động) và duy tu kết cấu hạ tầng tại khu vực trạm thu phí. *
Theo vpub.hochiminhcity.gov.vn

Hạng B2
29/12/10
278
18
18
47
Em không tin thông báo này. Kế hoạch ban đầu là thu phí đến 9/2014 thì ngừng. Sau nhà thầu xây cầu xin TP gia hạn đến tháng 9/2015 với lý do thu chưa đủ. Nay đột ngột ngừng thì em cho là sau báo cáo tài chính hoăc kiểm toán chi đó, phát hiện tổng thu đã đủ nên TP buộc nó phải ngừng. Chắc nhà thầu khiếu nại hoặc có đấu đá nội bộ trong TP nên phương án tam thời là thông báo với dân đen là tạm ngừng để sửa chữa, nâng cấp. Nhưng cá nhân em thấy cái lý trấu này rất khó ngửi, vì:
+ mỗi ngày thu được rất nhiều tiền, nên nếu nâng cấp thì nhà thàu sẽ điên cuồng làm ngày làm đêm để nhanh chóng hoạt động lại. Đằng này, em chẳng thấy thợ thuyền thi công gì cả.
+ thứ 2, tháng 9 này phải dừng rồi. Nâng cấp để dùng 2 tháng rồi thôi à?
em chờ xem vài bữa rồi yêu càu ubnd TP trả lời cho minh bạch.

• Like
Reactions: target_locked