Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
người dân đã bị xáo trộn cuộc sống thì phải là người được hưởng thành quả đầu tiên nên họ được tái định cư tại chỗ, chứ không phải cầm tiền ở đầu quận 2 về đầu quận 9 mới mua nổi đất.

So với giá đền bù bây giờ đúng là phi lý , mà giá đền bù lúc ấy cũng phi lý luôn.
Àh bác ơi, đợt đó giải toả, người dân dc mua ưu đãi các khu: Dân cư Đông thủ thiêm, thủ thiem village..v..v. Mà bác??? chỉ những người nào ko đủ tiền thì dc xây dựng khu ở tạm ở Bình khánh, nhưng trường hợp ko đủ tiền có đất ko đủ giấy tờ, đất nông nghiệp, đất tranh chấp ..v..v. Cái đó ko nói. Còn về giá thì lúc đó giá khu thủ thiêm là khá tốt trong các giá đền bù rồi bác.

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng C
11/10/17
915
9.117
93
Àh bác ơi, đợt đó giải toả, người dân dc mua ưu đãi các khu: Dân cư Đông thủ thiêm, thủ thiem village..v..v. Mà bác??? chỉ những người nào ko đủ tiền thì dc xây dựng khu ở tạm ở Bình khánh, nhưng trường hợp ko đủ tiền có đất ko đủ giấy tờ, đất nông nghiệp, đất tranh chấp ..v..v. Cái đó ko nói. Còn về giá thì lúc đó giá khu thủ thiêm là khá tốt trong các giá đền bù rồi bác.
18 tr.m2 nhưng tra tới 3 lần trong 6 năm , mấy suất tai định cư thơm ngon ấy thì có cơ chế ép giá để bán lại nên chả được bao nhiêu.
Mà thôi, cứ để pháp luật hiện giờ giải quyết , giải quyết ko được, thì đến nhiệm kỳ sau nó lại lôi lên bem tiếp .
Giờ mình cứ bàn luận tình trạng thủ thiêm hiện giờ, hướng đến tương lai ra sao thôi.
E chỉ mong là khép kín vòng cung tới tt2, mở rộng lương định của. đối với em vậy là đủ trong 10 năm tới, chứ ko ước ao gì thêm.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.814
113
18 tr.m2 nhưng tra tới 3 lần trong 6 năm , mấy suất tai định cư thơm ngon ấy thì có cơ chế ép giá để bán lại nên chả được bao nhiêu.
Mà thôi, cứ để pháp luật hiện giờ giải quyết , giải quyết ko được, thì đến nhiệm kỳ sau nó lại lôi lên bem tiếp .
Giờ mình cứ bàn luận tình trạng thủ thiêm hiện giờ, hướng đến tương lai ra sao thôi.
E chỉ mong là khép kín vòng cung tới tt2, mở rộng lương định của. đối với em vậy là đủ trong 10 năm tới, chứ ko ước ao gì thêm.
Em cũng mong lắm anh. Mong tới ngày mà em đuổi khách : Mún rẻ thì qua 2 bà Tưng mà mua nhá, đây là Lương Định Của, hỉu hôn ? :D:D:D

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Anh ới, dân Q2 khu này nhiều lắm anh ới, khu dự án mua ưu đãi, họ dc đền bù trên 10tr/m2. Nhưng giá bán đất nền mấy khu đó lúc đó chưa tới 5tr/m2, vậy 1 lần thanh toán anh đã mua dc 1 miếng rồi anh ới. Ông hàng xóm tui mua ở Đông thù thiêm, dc đền bù, 2 đợt, mỗi đợt lượm 1 miếng, giờ 1 m2 lên 6xtr, muốn gì nữa anh ới! Còn anh muốn cả cái thủ thiêm này cào mặt xin bằng giá bây giờ thì khổ lắm, toàn dân luộc xe máy hồi xưa xài hết tiền mới tham gia thôi!

Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
khúc Q1 bàn giao hết mặt bằng cho cầu TT2 chưa ta ?