Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Em cũng gặp vậy rồi, còn bị giơ ngón tay thối do em dừng xe nhường cho xe máy qua đường (trong đám đó có cả ninja lead khó đoán), chắc nó tưởng em cà khịa không cho nó chạy lên.
Một sư phụ lái xe tải 40 năm trong nghề chia sẻ với em: "chỉ có thằng lái cẩn thận và lái cẩu thả, không có thằng lái giỏi hay lái dở". Ps: em ko lái xe tải, chỉ lái cho bà cả và mấy nhóc của em.​
Mặc xác nó đi bác, quan tâm nó chi cho mệt mình. Việc bác cần làm là:​
1. Mở tủ lạnh tìm loại bia mình yêu thích.​
2. Mở mấy cái bài hát yêu thích lên.​
3. Đi tưới nước cho mấy cái cây nhà mình.​
4. Lo nịnh bà cả để bả nấu cho mấy món ngon ngon.​
5. Mở phim lên coi. Em thì thích phim nào càng ít diễn viên càng tốt và khung cảnh ít thay đổi :)
...​
Thường cái số 5 triệt tiêu cái số 4, chưa kể cái số 4 sẵn nồi trong tay có thể u đầu nữa nhé...

• Like
Reactions: machchua
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
2 anh em sinh đôi đã 2 tính khác nhau huống gì một tỉnh cả hơn triệu người, không thể vơ đũa cả nắm như vậy được.
Tuy nhiên thực sự thì nhiều xe ở tỉnh (cả xe máy lẫn xe ô tô) chạy ở TPHCM chưa đúng quy tắc giao thông lắm.

Hạng B2
10/7/19
276
860
93
46
Cái xe đầu đời của em 2009 Nam tiến rước 1 em 61H ra Bắc, đi HN hiếm khi bị huýt (nếu có em mới ở Sông Bé ra nên XX cũng tha), cơ mà lúc bán khó thật thì nó không phải biển Hà Nội

Hạng B2
8/3/13
273
93
28
53
HCM
"Mới khoảng 6h sáng hơn, đường cũng chưa đông lắm. em chạy đến vòng xoay CMT8 với nguyễn thái học, em đi từ hướng nguyễn thái học rẽ sang Lê Thị Riêng, trước đó em có xi nhan trước nhưng vẫn đi tà tà đợi 1 chiếc xe phía sau đi thẳng"

Đọc nhiêu đây thì đáng trách chủ thread, "vẫn đi tà tà đợi 1 chiếc xe phía sau..." , anh đã cản trở giao thông , đáng bị chửi.
Tui chạy xe từ hồi còn bao cấp, muốn thuộc sóng trâu ổ vịt trên các con đường SG mà ngày nào cũng gặp mấy lái xe như chủ thớt, ức chế muốn chửi thiệt, tui gốc tỉnh sinh ra và lập nghiệp ở xứ này nên hiểu và không biệt gì hết. Chủ thớt rút kinh nghiệm , nếu ặp tui cũng chửi

• Like
Reactions: nhluan77 and timtom
Hạng D
21/12/17
1.790
2.754
113
40
Em cũng gặp vậy rồi, còn bị giơ ngón tay thối do em dừng xe nhường cho xe máy qua đường (trong đám đó có cả ninja lead khó đoán), chắc nó tưởng em cà khịa không cho nó chạy lên.​
Một sư phụ lái xe tải 40 năm trong nghề chia sẻ với em: "chỉ có thằng lái cẩn thận và lái cẩu thả, không có thằng lái giỏi hay lái dở". Ps: em ko lái xe tải, chỉ lái cho bà cả và mấy nhóc của em.​
Mặc xác nó đi bác, quan tâm nó chi cho mệt mình. Việc bác cần làm là:​
1. Mở tủ lạnh tìm loại bia mình yêu thích.​
2. Mở mấy cái bài hát yêu thích lên.​
3. Đi tưới nước cho mấy cái cây nhà mình.​
4. Lo nịnh bà cả để bả nấu cho mấy món ngon ngon.​
5. Mở phim lên coi. Em thì thích phim nào càng ít diễn viên càng tốt và khung cảnh ít thay đổi :)
...​
Em thích suy nghĩ của bác lắm luôn á. Kết nhất câu "chỉ có thằng lái cẩn thận và lái cẩu thả, không có thằng lái giỏi hay lái dở".
Ông thầy dạy lái xe của em cũng từng nói: "Tài xế giỏi là tài xế không gây tai nạn", chứ không phải cứ luồn lách xào chẻ cho dữ rồi tự phong mình là tài xế giỏi.
Sau nhiều lần phải bị nghe những lời khó nghe, em rút kinh nghiệm là lúc nào cũng kéo kính lên và không thèm nhìn mặt nó, nó có nói gì mình cũng đâu có nghe, đâu có thấy. Có lần em bị thằng 2 bánh chặn ngay đầu xe gây sự, nó cứ đậu đó rồi lải nhải hoài không chịu đi, ngay lập tức em móc điện thoại ra... chơi game, chưa được 1 ván, nó chán quá lại bị khói, bụi, nắng nóng nên cuối cùng nó cũng phải bỏ đi.

Tập Lái
16/2/13
44
58
18
Em không nói biển tỉnh lẻ, tỉnh chẵn gì hết. Em nói ngay cái biển 51 luôn nè, nhất là series H. Chắc 80% mới lấy bằng và mua xe nên ra đường chạy rùa bà cố

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Em không nói biển tỉnh lẻ, tỉnh chẵn gì hết. Em nói ngay cái biển 51 luôn nè, nhất là series H. Chắc 80% mới lấy bằng và mua xe nên ra đường chạy rùa bà cố
51 là lẻ rồi ông ơi. Còn đầu 41 nữa, cũng lẻ luôn nhé.
50 - 52 - 54 - 56- 58 mới là chẵn.