Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
phí làm lại bằng C khoảng bao nhiêu các bác

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
mình mất bằng a1 mà ko còn hồ sơ gốc thì có cấp lại được không nhỉ
Hôm em đi làm có hỏi (em làm A1 và B2 luôn). A1 nếu bằng mới (loại thẻ nhựa) thì không cần hồ sơ gốc, còn bằng cũ loại giấy (như em) nếu mất thì bác phải làm đơn xin rút (hay cấp lại) hồ sơ gốc (thủ tục cũng làm tại đây luôn), rồi sau đó mới đăng ký cấp lại được.

• Like
Reactions: quyet_tam
Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
để hôm nào rảnh hang . lên tách bắng xe máy xe hơi ra . bửa ngu gôm chung . bị thổi nó cứ đòi giam bằng .tách ra mày đòi giam kệ mịa mày xe tao xe trùm mềnh :D:D:D. rồi để chung phải bỏ bằng vô bóp dể mất .tách ra bỏ bằng oto với cavet .trong xe luôn

Hạng F
3/10/15
9.832
12.097
113
View attachment 2387703
*Ảnh minh họa

Chào các bác,

Em vừa bị trộm, mất hết giấy tờ, may sao còn giữ được cái CMND. Khổ cái là cả 2 bằng A1 và B2 đều đi luôn.

Em tìm hiểu thì thủ tục cấp lại bằng lái xe mất ít nhất 2 tháng (do cơ quan phải gửi thông báo cả 63 tỉnh thành để kiểm tra vi phạm - cái này em chả hiểu sao thời đại 4.0 mà lại lâu vậy).

Cho em hỏi có bác nào có kinh nghiệm (đau thương) này, thời gian cấp lại thực tế mất bao lâu, có cách nào nhanh được không, và trong khoảng thời gian chờ là mình khỏi lái xe luôn hả các bác? :(
Bị rồi, em nhớ ra Lý Chính Thắng vác theo hồ sơ thi cũ rồi có dịch vụ ngay cổng tiện lắm, giá chắc 5 xị vài ngày sau lên lấy thẻ nhựa mới.

• Wow
Reactions: newbieq7
Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Em thi ở trung tâm dạy nghề q12 mười năm sau em xin cớ mất bằng lái ở trường Tiến Bộ bằng A1 vs D lun tiền khám sức khỏe gần 400k chờ 3 tháng mới bằng hơi lâu, có chụp hình tại quầy làm thủ tục. Giấy tờ chỉ cần cmnd là được khong có cần hồ sơ gốc gì hết nhân viên kêu em photo bằng lái mịa bà bằng mất rồi sao đi photo nói không có cũng okay :D.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: mivec
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Bằng đang bị giữ vào đây nghiên cứu, khai mất nộp lại hồ sơ, phát hiện ra là bị hủy hồ sơ. Vài năm sau mới được thi lại từ đầu. Xúi dại
Không phải vài năm mà là bị treo 5 năm ạ.

Hạng B1
1/5/15
70
76
18
Bác này hay này, khi nào bác làm xong vụ tách bằng chia sẻ lên đây cho mọi người tham khảo nha. Mình cũng đang có ý định tách bằng như bác