Hạng B2
27/2/10
112
42
28
Chào mọi người,

Hiện tại em chuẩn bị mua một xe pkl mới, nhập khẩu chính hãng, nhưng em muốn tự làm giấy tờ nên muốn hỏi xem các giấy tờ cần thiết để tự đi đăng ký đóng trước bạ và đăng ký biển số.
Em hỏi trước để khi bên bán họ giao xe, em kiểm tra đủ các giấy tờ chứ để thiếu thì phiền lắm ạ.

Em cảm ơn mọi người.

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/5/13
1.062
4.140
143
xe PKL hay xe nhập khẩu nào cũng như nhau thôi, người bán sẽ giao bạn đủ bộ hs gồm:
- Hóa đơn GTGT;
- Giấy chứng nhận AT...do Đăng kiểm VN cấp;
- Tờ khai hải Quan (chỉ áp dung cho xe nhập khẩu);
Thêm nữa, xe nhập khẩu thường NSX có kèm theo mấy bộ cà số khung, số máy sẵn cho bạn (họ để dung trong mấy hộc như chỗ Sổ hd vận hành, bảo dưỡng)/
Bạn mang hs này đến Chi cụ thuế nơi bạn thường trú để đóng lệ phí trước bạ.
All HS mang đến phòng CSGT nộp (đến đó họ đưa cho phiếu đăng ký), nộp lệ phí cấp biển, chờ tí...bấm số. Xong mang về chạy thôi.
Theo NĐ của CP về đk xe (hình như NĐ 46...) bạn vapf đó xem giấy tờ của chủ phương tiện sẽ rõ thêm (ko cần mua bh, ko cần GPLX...vẫn đk được nhé)

Hạng B2
27/2/10
112
42
28
xe PKL hay xe nhập khẩu nào cũng như nhau thôi, người bán sẽ giao bạn đủ bộ hs gồm:
- Hóa đơn GTGT;
- Giấy chứng nhận AT...do Đăng kiểm VN cấp;
- Tờ khai hải Quan (chỉ áp dung cho xe nhập khẩu);
Thêm nữa, xe nhập khẩu thường NSX có kèm theo mấy bộ cà số khung, số máy sẵn cho bạn (họ để dung trong mấy hộc như chỗ Sổ hd vận hành, bảo dưỡng)/
Bạn mang hs này đến Chi cụ thuế nơi bạn thường trú để đóng lệ phí trước bạ.
All HS mang đến phòng CSGT nộp (đến đó họ đưa cho phiếu đăng ký), nộp lệ phí cấp biển, chờ tí...bấm số. Xong mang về chạy thôi.
Theo NĐ của CP về đk xe (hình như NĐ 46...) bạn vapf đó xem giấy tờ của chủ phương tiện sẽ rõ thêm (ko cần mua bh, ko cần GPLX...vẫn đk được nhé)
Cảm ơn anh đã hướng dẫn chi tiết nhé.

Hạng D
21/5/13
1.062
4.140
143
ko có chi, khi nào a có xe xong xui, post lên đây cho a e chiêm ngưỡng...thế là đủ zồi.
Nói về tư vấn, bên thớt Mazd...có thèn kia hỏi..mềnh cũng rất nhiệt tình tv, rất chi tiết. Mà chắc nó chưa thi toiec hay aieo bao giờ nên khả năng đọc hiểu chưa đc ổn...và cuối cùng nhận đc kq là một câu hỏi đổng, ko chủ ngữ, vị ngữ và nó càng thêm nữa là mềnh "văn hóa lùn..." buồn quá. Chắc vào đây đọc chơi thôi chứ ko dám hó hé.

Hạng B2
27/2/10
112
42
28
ko có chi, khi nào a có xe xong xui, post lên đây cho a e chiêm ngưỡng...thế là đủ zồi.
Nói về tư vấn, bên thớt Mazd...có thèn kia hỏi..mềnh cũng rất nhiệt tình tv, rất chi tiết. Mà chắc nó chưa thi toiec hay aieo bao giờ nên khả năng đọc hiểu chưa đc ổn...và cuối cùng nhận đc kq là một câu hỏi đổng, ko chủ ngữ, vị ngữ và nó càng thêm nữa là mềnh "văn hóa lùn..." buồn quá. Chắc vào đây đọc chơi thôi chứ ko dám hó hé.
Bây giờ thành phần như vậy rất nhiều, từ các diễn đàn đến các mạng xã hội đều có. Cách giao tiếp lịch sự dần bị bỏ quên do đối mặt với họ là cái màn hình đt hoặc máy tính, không phải là con người thật.

Mình lâu lâu vẫn lên diễn đàn, mình cần hỏi gì thì đăng hỏi, ai hỏi gì mình biết thì mình góp ý giúp. Còn gặp những thành phần như anh nói thì mình cứ bỏ qua, chẳng cần đôi co hay trả lời làm gì.

Chúc anh năm mới bình an, nhiều sức khoẻ và cứ nhiệt tình tư vấn giúp mọi người nhé. Cứ nghĩ trong lòng người biết điều nhiều hơn kẻ không biết điều cho cuộc sống nhẹ nhành hơn.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.370
113
PKL hay PKN cũng chả khác gì nhau. Chỉ khác ở chỗ PKL ra 282 còn PKN ra CA quận/huyện

Hạng B2
27/2/10
112
42
28
Chào anh, mình đã lấy xe rồi (gần 5 tháng mới có xe). Bên hãng báo chờ khoảng 2 tuần sẽ có hồ sơ để đi đóng trước bạ và đăng ký.
Gửi anh clip mình tự quay nhé:

Hạng D
21/5/13
1.062
4.140
143
hi bác,
con này đẹp quá nhỉ, chúc mững bác.
Mình ko rành về xe này lắm, nó bao nhiêu cc, bao xiền bác nhỉ (chắc gấp 3 con rebel của mềnh)...
Con Du này có nhược điểm là chỗ cái pô như bác nói đó, nhìn thì đẹp...nhưng nó "lộ thiên" thế kia nên nóng lắm, mà hình như tất cả các cổ đó đều bị đen sau một thời gian (do nhiệt)/ Bác xem có cách nào cách nhiệt để đi đỡ nóng chân ko?
Xe mình cả tuần nay ko dám mang ra chạy do trời nắng quá...