kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
478
3.977
93
Mình mua căn hộ có cầm cố sổ đỏ để vay tiền ngân hàng, nay đã trả xong nợ và ngân hàng hẹn ngày lên lấy lại sổ đỏ. Các anh chị cho hỏi lúc làm thủ tục vay tiền, mình có ký hợp đồng ủy quyền ba bên gồm chủ nhà, ngân hàng và một đơn vị dịch vụ làm thủ tục đăng ký với văn phòng quản lý đất đai địa phương, nên mọi thủ tục bên thứ ba đó làm hết. giờ mình lấy lại sổ đỏ, có cần phải lên văn phòng quản lý đất đai đó làm thêm thủ tục xóa thế chấp gì không ?

Cám ơn các anh chị.

• Wow
Reactions: Tommyteo
Hạng D
10/4/20
1.170
6.541
113
TP Hồ Chí Minh
Mình mua căn hộ có cầm cố sổ đỏ để vay tiền ngân hàng, nay đã trả xong nợ và ngân hàng hẹn ngày lên lấy lại sổ đỏ. Các anh chị cho hỏi lúc làm thủ tục vay tiền, mình có ký hợp đồng ủy quyền ba bên gồm chủ nhà, ngân hàng và một đơn vị dịch vụ làm thủ tục đăng ký với văn phòng quản lý đất đai địa phương, nên mọi thủ tục bên thứ ba đó làm hết. giờ mình lấy lại sổ đỏ, có cần phải lên văn phòng quản lý đất đai đó làm thêm thủ tục xóa thế chấp gì không ?

Cám ơn các anh chị.

A qua bển cnl hỏi thử xem. Bên đó chắc có nhiều cao thủ hơn

Hạng B2
17/10/21
266
278
63
Lấy sổ từ ngân hàng + mấy giấy ngân hàng cấp để xác nhận hết nợ.... Đem đến văn phòng đăng ký đất đai nộp. 1 2 ngày sau lấy lại sổ đã được xóa thế chấp trên sổ giấy và hệ thống điện tử đã xóa.

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44

Cám ơn các anh chị

Nếu căn chung cư của bạn chưa có sổ đỏ (vay bằng hợp đồng mua bán) thì bạn mang tờ thông báo giải chấp của ngân hàng đến phòng đăng ký tài sản đảm bảo ờ đường trần cao vân gần hồ con rùa. lâu ko đi làm giải chấp nên không nhớ địa chỉ, bạn search trên google nhé.
Ngoài ra, bạn ghé lại phòng công chứng trước đây đã ký công chứng gửi chọ họ tờ thông báo giải chấp
Nếu căn chung cư của bạn có sổ đỏ rùi thì bạn lên UBND quận nơi có tài sản, hỏi bảo vệ cổng phòng nào giải chấp hồ sơ họ chỉ cho. Tới đó ngó nghiêng xem căn tin có quán photocopy ghé vào mua 1 bộ hồ sơ đăng ký giải chấp và điền thông tin đầy đủ, kèm với tờ thông báo giải chấp của ngàn hàng, sổ đỏ nộp vào nhé. họ sẽ hẹn tầm 4 ngày làm việc sẽ trả hồ sơ cho bạn

Chúc bạn sớm hoàn thành nhé, còn vẫn chưa được inbox mình nhé

Hạng B2
8/5/18
160
111
43
34
tùy nha bác, hỏi thẳng ngân hàng là đăng ký giải chấp chưa, nếu chưa thì lên thẳng Trần Cao Vân Q1 giải cấp 5p là xong bác nhé

• Like
Reactions: kq and Tommyteo
Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
tùy nha bác, hỏi thẳng ngân hàng là đăng ký giải chấp chưa, nếu chưa thì lên thẳng Trần Cao Vân Q1 giải cấp 5p là xong bác nhé
bác ơi chả có sale ngân hàng nào rảnh mà đi giải chấp cho chủ nhà. với lại muốn giải chấp phải mang giấy tờ bản chính đi mà làm và chính chủ đi nữa.

• Like
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
478
3.977
93
bạn là người đứng tên hợp đồng vay thế chấp và là chủ sở hữu tài sản thì cứ lên ngân hàng thôi
ngân hàng nhờ một bên thứ 3 đứng ra lo dịch vụ này, giờ họ chỉ biết mở tủ lấy sổ ra trả lại cho mình thôi chứ những thứ phía sau họ không biết, mình không lo sớm sợ sau này có gì dây dưa lại rách việc ra. Mình vừa bị hồi năm ngoái đứng tên ủy quyền từ người em ở nước ngoài nhờ ký hợp đồng mua bán căn nhà của nó ở VN, do kẹt dịch không về được, sổ đổ cả chục năm trước cho một người em khác mượn để vay tiền ngân hàng, lúc đáo hạn cầm được cuốn sổ về mừng húm, không lấy tờ giấy của ngân hàng xác nhận đã hoàn tất mọi nghĩa vụ trả nợ, tới hồi lên quận phải tốn một mớ để vụ đó được quên đi

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
478
3.977
93
Lấy sổ từ ngân hàng + mấy giấy ngân hàng cấp để xác nhận hết nợ.... Đem đến văn phòng đăng ký đất đai nộp. 1 2 ngày sau lấy lại sổ đã được xóa thế chấp trên sổ giấy và hệ thống điện tử đã xóa.
Cám ơn anh/chị, đã tìm ra địa chỉ của văn phòng quản lý đất đai địa phương, để cầm lại được bản gốc sổ đỏ mình sẽ mang lên đó hỏi thủ tục tiếp.
Nếu căn chung cư của bạn chưa có sổ đỏ (vay bằng hợp đồng mua bán) thì bạn mang tờ thông báo giải chấp của ngân hàng đến phòng đăng ký tài sản đảm bảo ờ đường trần cao vân gần hồ con rùa. lâu ko đi làm giải chấp nên không nhớ địa chỉ, bạn search trên google nhé.
Ngoài ra, bạn ghé lại phòng công chứng trước đây đã ký công chứng gửi chọ họ tờ thông báo giải chấp
Nếu căn chung cư của bạn có sổ đỏ rùi thì bạn lên UBND quận nơi có tài sản, hỏi bảo vệ cổng phòng nào giải chấp hồ sơ họ chỉ cho. Tới đó ngó nghiêng xem căn tin có quán photocopy ghé vào mua 1 bộ hồ sơ đăng ký giải chấp và điền thông tin đầy đủ, kèm với tờ thông báo giải chấp của ngàn hàng, sổ đỏ nộp vào nhé. họ sẽ hẹn tầm 4 ngày làm việc sẽ trả hồ sơ cho bạn

Chúc bạn sớm hoàn thành nhé, còn vẫn chưa được inbox mình nhé
Đã tìm được văn phòng quản lý đất đai quận, khi nào lấy lại được sổ đỏ từ ngân hàng mình sẽ cầm lên đó hỏi tiếp, cám ơn anh/chị nhiều.

• Like