Hạng B1
19/3/07
76
0
6
www.vnexpress.net
Chào các bác,
Em muốn mua một con Musso TD máy dầu ở Tp HCM và đưa ra dử dụng tại Hà Nội. Các bác vui lòng chỉ giúp em thủ tục đổi biển với. Nêu không đổi biển mà em muốn đăng kiểm tại Hà Nội thì có được không?
Cám ơn các bác!

Tập Lái
9/10/06
25
0
6
RE: Thủ tục lưu hành xe

Theo em thì bác đến 282 nơ trang long ,bình thạnh xin 1 cái đơn rút hồ sơ chuyển vùng ,trả lại biển số,sau đó CA trả hồ sơ thì bác cầm toàn bộ hồ sơ đăng ký ban đầu về Hà nội : nộp đăng ký biển mới + hồ sơ đăng kiểm gốc nộp đăng ký đăng kiểm mới.Xe còn hạn đăng kiểm thì xét ở đâu cũng được.

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Ở 282 cò đông lắm nhé bác, bác cứ vô thẳng, rẽ phải hỏi phòng đăng ký rút hồ sơ, chịu khó một chút đỡ mất tiền cò. Khi đi không cần mang xe theo, chỉ cần mang cà vẹt, sổ đăng kiểm.

Hạng B2
1/11/05
155
0
0

không lên đổi bác oi.bác cứ để biển mà chạy,nếu rút hồ sơ để đăng ký lại lằng nhằng lắm. em đã bị vụ này rồi

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Cũng không lằng nhằng lắm đâu bác ơi, nên làm. Chạy xe biển 52 ở HN hay bị bắt nạt ngớ ngẩn mệt lắm (mặc dù mình thò cái mẹt với cái giọng 100% biển 29 ra vẫn bực mình) :D

Hạng B1
19/3/07
76
0
6
www.vnexpress.net

Nếu rút hồ sơ, rồi trả lại biển thì mang xe ra Hà Nội kiểu gì hả các bác, liệu có thể đi bằng đường bộ khồng, có bị các chú CSGT ngăn cản không (vì xe không biển ấy mà)?

Hạng B1
20/8/04
55
8
8
Hà Nội
www.otosaigon.com

Bác có thể lái xe ra ga Sóng Thần ròi gửi tàu hỏa ra HN đc mà . Em vừa mua chiếc Mitsu Space gear chuyển ra HN hết 4.5 triệu

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Bác đi xe có biển về HN, tháo biển ra cất xe ở nhà rồi gửi hoặc mang biển vào SG làm thủ tục, kể ra cũng hơi hồi hộp nhỉ... :D

Hạng B1
19/3/07
76
0
6
www.vnexpress.net

Em cứ lẵn tăn mãi về cái vụ này, may được các bác chỉ giáo. Nên lấy máy dầu hay máy xăng hả các bác, vì em nghe nói máy xăng hơi bị tốn?