Hạng C
4/2/10
799
1.449
93
Bảng điểm down từ web trường là ok anh. Quan trọng cái I20 thôi.
Hình như nếu học 1 trường thì nếu không về VN thì khỏi cần gia hạn visa, quan trọng là phải học chuyên cần, bảng điểm rõ ràng, không cúp cua, vi phạm luật bên đó, chừng nào muốn về thì xin I20 và bảng điểm để gia hân visa F1, không biết đúng không mấy anh?

Hạng D
25/6/09
1.674
10.031
113
Hình như nếu học 1 trường thì nếu không về VN thì khỏi cần gia hạn visa, quan trọng là phải học chuyên cần, bảng điểm rõ ràng, không cúp cua, vi phạm luật bên đó, không biết đúng không mấy anh?
Hình như vưỡn phải gia hạn anh ạ. Em cũng "nghe nói" chứ chưa gặp cụ thể.

Hạng C
4/2/10
799
1.449
93
Hình như vưỡn phải gia hạn anh ạ. Em cũng "nghe nói" chứ chưa gặp cụ thể.
Vậy trường hợp cháu không có tiền về thì gia hạn sao anh, đâu phải ai cũng về thường xuyên được.

Hạng D
25/6/09
1.674
10.031
113
Vậy trường hợp cháu không có tiền về thì gia hạn sao anh, đâu phải ai cũng về thường xuyên được.
Gia hạn tại bộ phận visa bên đó. Em có gia đình anh bạn, năm nào cũng phài gia hạn, mà có khi về, có năm ko về, vẫn gia hạn bình thường.
Để hỏi xem thế nào rồi giả nhời anh nhé :)

Hạng C
5/3/11
805
1.255
93
Viettinbank
Gia hạn tại bộ phận visa bên đó. Em có gia đình anh bạn, năm nào cũng phài gia hạn, mà có khi về, có năm ko về, vẫn gia hạn bình thường.
Để hỏi xem thế nào rồi giả nhời anh nhé :)

Nếu kg ra khỏi nước Mỹ, kg cần gia hạn visa, sự lưu trú dựa trên thời hạn của I20 thôi Bác.
Trong trường hợp passport của con nít hết hạn, gia hạn ở Mỹ vẫn được mà.. mắc 250USD.

Cả 2 trường hợp trên đều là thực tế của con em.

Hạng C
4/2/10
799
1.449
93
Nếu kg ra khỏi nước Mỹ, kg cần gia hạn visa, sự lưu trú dựa trên thời hạn của I20 thôi Bác.
Trong trường hợp passport của con nít hết hạn, gia hạn ở Mỹ vẫn được mà.. mắc 250USD.

Cái này em nghe nhiều người nói, nay case bác thực tế vậy chắc là đúng rồi. Thanks bác!

Hạng D
25/6/09
1.674
10.031
113

À ra vậy. Bọn trẻ con đi học là vậy.
Còn đội đi làm, chả hiểu sao năm nào cũng phải gia hạn. Bạn em làm cho WB.

Hạng C
5/3/11
805
1.255
93
Viettinbank
À ra vậy. Bọn trẻ con đi học là vậy.
Còn đội đi làm, chả hiểu sao năm nào cũng phải gia hạn. Bạn em làm cho WB.

Mình chỉ biết chính sách cho bọn đi học. bọn cha mẹ đi thăm cũng cứ mỗi năm đi xin visa, chặt, cống nộp 160USD cho mấy ảnh.

Hạng D
21/7/07
1.150
8.887
113
Du học F1 về VN thăm nhà, nếu Visa đã hết hạn thì bắt buột xin Visa mới để nhập cảnh lại Mỹ. Nếu hết hạn dưới 1 năm thì được xét không cần phỏng vấn.

Sau khi điền DS160, nộp tiền xong thì sẽ nhận được thư miễn phỏng vấn xin thị thực gửi qua mail do phần mềm tự động phân loại visa hết hạn dưới 1 năm.

Ra nơi chỉ định nộp hồ sơ gồm PP, I20 bản gốc (có chữ ký của đại diện nhà trường cho phép duy trì học năm tiếp theo thì mới hợp lệ, phải xin chữ ký trước khi về VN), bảng điểm official (xin trường cấp trước khi về, hoặc đóng tiền down load từ web trường) kèm thư miễn phỏng vấn thì vài ngày sau PP có dán visa mới kèm i20, bảng điểm gửi trả lại

Có trường hợp chuyển trường, đổi chuyên ngành, điểm GPA tệ,... thì sẽ bị kêu phỏng vấn để giải thích mặc dù đã làm các bước như trên. CO nghe hợp lý thì pass, lý do không hợp lý thì tèo giấc mơ Mỹ.
Thủ tục và trình tự gia hạn visa mỹ

Attachments