Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Chắc phải chuyển tên sang cho ông anh ở tỉnh đứng giùm rồi. Em cả năm mới vào Nội ô một hai lần , thật là rõ chán .

Hạng B2
4/5/09
454
10
18
Mấy bác ở TP.HCM là người thích thí điểm nên lấy TP HCM làm trước, nếu OK thì đến luợt Hà Nội, sau đó các tỉnh thành khác nếu có hiệu quả. Nếu đã thế sao không cấm ô tô đi vào nội thành có phải đơn giản không nào, chẳng cần dự án gì ráo, chỉ cần có Quyết định là xong, còn tăng cường đội ngũ xe ôm (vì xe buýt không đáp ứng đủ để phục vụ đưa đón các sếp doanh nghiệp, du khách ...vào trung tâm. Các thấy ý tưởng đó được không?

Hạng D
15/12/06
1.211
5.238
133
39
cafe402002 nói:
Hà nội chắc xe dừng đậu có nghiêm chỉnh hơn nên chỉ mỗi Tp HCM có chủ trương này

Không phải đâu bác ợ...mà do HN toàn xe của các cụ và con cháu các cụ cả...thu thì đâu lại vào đấy ..nên thu làm gì.....chỉ có trong SG toàn bọn con buôn mới có xe....nên cứ lôi SG ra thí điểm tận thu

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Một sợ sau một thời gian làm thí điểm . nó rớt mất chữ điểm còn mỗi chữ thí ( làm thí ) thì nguy to lắm

Hạng D
3/8/09
3.541
1
0
44
quang2203 nói:
Mấy bác ở TP.HCM là người thích thí điểm nên lấy TP HCM làm trước, nếu OK thì đến luợt Hà Nội, sau đó các tỉnh thành khác nếu có hiệu quả. Nếu đã thế sao không cấm ô tô đi vào nội thành có phải đơn giản không nào, chẳng cần dự án gì ráo, chỉ cần có Quyết định là xong, còn tăng cường đội ngũ xe ôm (vì xe buýt không đáp ứng đủ để phục vụ đưa đón các sếp doanh nghiệp, du khách ...vào trung tâm. Các thấy ý tưởng đó được không?

lúc đó đường phố nhìn đẹp hỉ, taxi đi làm xe ôm - Xe ôm Mai Linh

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Muốn tăng cũng được nhưng vấn đề quan trọng nhất là việc trong sạch hoá lực lượng kiểm tra giao thông phải làm trước tiên và triệt để . Còn ko thì chỉ đục nước béo cò. Cái quan trọng nhất này sao chẳng thấy ông quan nào quan tâm cả

Hạng C
27/5/08
752
377
63
47
HN cũng dc cho lên dĩa roài mà các bác: http://w13.vnexpress.net/..a-hoi/2010/03/3BA19CCA/

Chán! Em ở TP mà xe BS tỉnh, đang định đổi biển saigon đi cho bằng anh bằng em nhưng chắc đành thôi! Nội ô saigon em chả khi nào xác xe lượn lờ cả, cứ 2b phang cho nhanh. Em chỉ đi ngang saigon 1 chút thôi, hy vọng các bác nhà ta lại ko ra quy định mới để tận thu:

Cấm tất cả xe biển số tỉnh vào TP HCM!

Cụ Hồ mà biết tin thành phố mang tên mình lại cấm như thế các là cụ buồn lắm!

Hạng B1
9/3/09
74
0
0
nobitta nói:
cafe402002 nói:
Hà nội chắc xe dừng đậu có nghiêm chỉnh hơn nên chỉ mỗi Tp HCM có chủ trương này

Không phải đâu bác ợ...mà do HN toàn xe của các cụ và con cháu các cụ cả...thu thì đâu lại vào đấy ..nên thu làm gì.....chỉ có trong SG toàn bọn con buôn mới có xe....nên cứ lôi SG ra thí điểm tận thu

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Trong tư duy người làm luật, người ta chỉ mong dân đen khổ mãi thôi
Tiền dân thì đem cho mấy thằng thầu TQ nó xơi, nó làm chậm, kẹt xe thì đỗ lỗi cho dân đi xe nhiều.
Xăng thì tăng giá, điện tăng giá, ăn uống tăng giá, nhưng cơ sở hạ tầng vẫn không thay đổi
Em chỉ mong các bác làm tốt rồi hãy thu theo kiểu BOT, có sử dụng có trả tiền, công bằng.
Oan cho dân đen.
Sống làm sao với cái XH này.