Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Nói vậy thôi chứ đừng có bác nào tưởng bở mà cứ vi phạm, có ngày bán xe không đủ tiền đóng phạt đâu nhé,

Hạng C
17/11/14
831
922
93
Hiểu như thế này : các anh cứ vi phạm thoải mái đi vì chúng tôi chỉ phạt 1 lần thôi, ví dụ: chạy ngược chiều đi, bị phạt thì giơ tờ giấy ra bảo tôi mới bị phạt rồi, tôi được quyền chạy ngược chiều tiếp.
Bác đang 'troll' em ạh ?? :D

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
Thì đúng vậy mà, bác dolathanh đâu có nói phạt 90tr, chỉ ước tính nếu phạt hết mới 90tr. Còn lên gặp về mới có quyết định xử phạt.
Vi phạm nhiều như vậy phải phạt 90Tr mới đúng, phải giam bằng lái cho đi học luật , lái xe lại mới chừa.
Xử phạt nhẹ chỉ làm tăng tai nạn giao thông, làm nhiều người vô tội chết thảm.

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
Thông thường với 1 lỗi vi phạm lặp đi lặp lại thì chỉ phạt 1 lần mà thôi. Những lần khác chỉ cảnh cáo, nhắc nhở. Trừ trường hợp đã gửi thông báo mà người vi phạm cố tình không đến làm việc thì cơ quan chức năng mới cưỡng chế thi hành” – thượng tá Trà nhấn mạnh.
ông này tào lao, phải cộng các lỗi vi phạm xử phạt mới đúng, Tòa án bao giờ cũng cộng các lỗi vi phạm lại để ra án.

Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Vi phạm nhiều như vậy phải phạt 90Tr mới đúng, phải giam bằng lái cho đi học luật , lái xe lại mới chừa.
Xử phạt nhẹ chỉ làm tăng tai nạn giao thông, làm nhiều người vô tội chết thảm.
Bác nói vậy thì cũng hơi nặng quá. Chạy lố 10km trong hầm đâu giết ai. Đậu xe sai chỗ cũng đâu giết ai. Chắc bác làm ra 90 tr dễ quá nên nói vậy. Người như em để dành 2 năm mới có 90 tr đó bác

• Like
Reactions: xethuedian
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
ý mình nói ông TT trả lời bậy bạ quá. Chỉ nói đúng trường hợp này thôi.
Ví dụ:
"hiện tại chúng tôi chưa ra quyết định phạt này, chờ chủ xe vi phạm tới để trao đổi sự vụ ... các vi phạm sẽ được xem xét hợp lý, hợp pháp (....éo có hợp tình ở đây), trước khi ra quyết định, cụ thể.... nếu trong 30 ngày làm việc kể từ ngày ghi nhận được hành vi vi phạm mà chúng tôi không phát hành thư báo cho chủ xe thì chúng tôi sai, nếu đã gởi mà chủ xe không phản hồi thì chủ xe lỗi....." hoặc chủ xe mới mua lại, chưa sang tên thì chủ củ chịu trách nhiệm .....

Mình không hiểu chử troll

Bác đang 'troll' em ạh ?? :D