Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas
RE: Thực sự thì xe nào là Camry?

Vậy cái Toyota Camry LD ở nhà đang chạy có phải camry hông ??? :D Em đảm bảo nó còn nhiều tên khác :D . Giờ mới biết tên Aurion thôi đã :D

Hạng B2
8/4/05
133
0
0
Ha Noi

Thế các bác không thấy con Daihatsu Terios nhập nhìn ko khác gì 1 con Toyota Rush ah.??? Vì Toyota là hãng mẹ của Daihatsu
Con Daihatsu Altis mà các bác thấy thực chất nó là camry nhưng bán ở thị trường Canada và bắc mỹ, có thế thôi.

P/s: Thế tại sao 1 con Capiva của Chervolet lại giống y sì con Winstorm của Deawoo đến thế

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/2/08
182
0
16
Hanoi
gianguyenproad.com

Chuyện thường thôi các bác. To sở hữu Dai nên nó sản xuất xe dưới mác Dai thôi, cái này là tùy vào chiến lược sale của nó (tại nước nào đó rất có thể thưong hiệu Dai mạnh hơn To, giống kiểu bên Ấn thì Su là vô địch). Dai Altis sx tay lái nghịch tại NB cho thị trường nội địa + X khẩu. Còn rất nhiều tên khác của Camry các đời, em xin kể hầu các bác : Toyota Vista đời 1; Toyota Vista, Holden Apollo đời 2,3; Daihatsu Altis, Toyota Vista đời 4; đời 5,6 chỉ còn là Daihatsu Altis thôi.
Ngay Camry tại mỗi vùng của To cũng có chút khác biệt về kiểu dáng, opt tùy phong cách và gu thẩm mỹ. Cam 2007 XLE của Mẽo có pha nhọn, nhỏ, dài và hơi xếch như hình con DaiAltis ở trên. Còn tại South East Asia và Tàu khựa, Camry có pha hình bình hành hơi beo béo như ở VN :D

Hạng C
24/9/04
701
29
28
43

Đổi tên đơn giản lắm các bác ạ. Như mẫu xe Hyundai Gets nếu bác mua được một lô 200 chiếc thì nó sẽ đổi tên cho bác thành Click được ngay (vì e nghe 1 người nhập e Click này về VN nói lại như vậy đấy)

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

nghe mà hỏa hết luôn các bác ui
rốt cuộc là minh có bị lừa ko vậy các bác