Tập Lái
30/7/13
27
3
3
congquynh nói:
hiện tượng bình thường đó, tốt chứ sao.hết táo bón ko mừng quá!
vậy hả, thế thì đỡ quá, thật ra dạo này ngồi nhiều cũng lo trĩ

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
minhchat nói:
BB9780 nói:
Đây chỉ là thực phẩm chức năng chứ không phải thần dược. Tốt nhất là nên sinh hoạt, ăn uống điều độ và tầm soát ung thư đều đặn.
Mỗi năm nên đi kiểm tra sức khoẻ 1 lần từ 40 trở đi các bác ạ
khám sức khoẻ định kỳ ko bao giờ phát hiện uung thu, muốn phát hiện ung thu phải tầm soát , má tầm soat thì tính theo tưng bộ phận và chức năng của cơ thể , mà mấy bác nhẩm tinh xem cơ thể mình có bao nhiu bộ phận và mổi bộ phận tầm soát coa giá từ vài trăm đến vài triệu đồng nên thiết nghĩ khó ai ở Vn phát hiện ung thu đúng lúc để mà điều trị kip, ngoài mấy bác Nguyên Thủ có tiêu chuản đó thôi, đa phần phát hiện khu bệnh đã bộc phát

Tập Lái
16/7/13
17
0
1
[/quote]
khám sức khoẻ định kỳ ko bao giờ phát hiện uung thu, muốn phát hiện ung thu phải tầm soát , má tầm soat thì tính theo tưng bộ phận và chức năng của cơ thể , mà mấy bác nhẩm tinh xem cơ thể mình có bao nhiu bộ phận và mổi bộ phận tầm soát coa giá từ vài trăm đến vài triệu đồng nên thiết nghĩ khó ai ở Vn phát hiện ung thu đúng lúc để mà điều trị kip, ngoài mấy bác Nguyên Thủ có tiêu chuản đó thôi, đa phần phát hiện khu bệnh đã bộc phát
[/quote]
Cũng nên kiểm tra. Nhưng quả thật ở mình toàn có phát hiện lúc bệnh giai đoạn cuối rùi

Tập Lái
16/7/13
17
0
1
chungtrinh nói:
Thuốc đắt, không biết cơ chế tác động như thế nào bạn nhỉ!!!
Theo các thử nghiệm trên chuột bạch thì Fucoidan rõ ràng giúp tăng cường hoạt động của NK cells nhằm mục đích tấn công loại bỏ các tế bào ung thư. Ngoài ra, báo cáo của nhiều khoa học gia còn công nhận rằng, các tế bào ung thư bị tác động bởi hệ thống miễn dịch của cơ thể khi có sự tham gia của Fucoidan.
Mặt khác, Fucoidan còn có khả năng gia tăng sản xuất Interleukin 12 (IL-12) và Interferons Gamma (IFN-). Interleukin 12 được hình thành từ đại thực bào Macrophage và B-cells, thúc đẩy T-cells và NK cells tăng cường khả năng đề kháng của cơ thể đối với tế bào ung thư. Đồng thời, Fucoidan cũng gia tăng sản sinh Interferon Gamme từ T-cells và NK cells.
Interferon Gamma là một loại Lymphokine (chất hoạt hóa tế bào lympho) có khả năng gây ảnh hưởng đến virus và tế bào ung thư. Chúng hoạt động rất “cần mẫn” để tăng cường hoạt động của đại thực bào Macrophage và NK cells. Interferon Gamma được sử dụng rộng rãi như là một phương thuốc điều trị viêm gan C và ung thư thận.

Tập Lái
12/7/13
23
1
3
minhphuongtran nói:
Theo mình biết Yoho Mekabu Fucoidan được xem như 1 loại thực phẩm không có tác dụng phụ bạn ạ. Các nghiên cứu khoa học chỉ ra rằng fucoidan có tác dụng làm tế bào ung thư tự chết, ngăn chặn sự di căn của tế bào ung thư trong cơ thể , nâng cao hệ miễn dịch trong cơ thể.
Cám ơn bạn nhiều
à, cho mình hỏi chút là bị dạ dày uống thuốc có sao không

Tập Lái
19/7/13
24
1
3
ngoknan nói:
minhphuongtran nói:
Theo mình biết Yoho Mekabu Fucoidan được xem như 1 loại thực phẩm không có tác dụng phụ bạn ạ. Các nghiên cứu khoa học chỉ ra rằng fucoidan có tác dụng làm tế bào ung thư tự chết, ngăn chặn sự di căn của tế bào ung thư trong cơ thể , nâng cao hệ miễn dịch trong cơ thể.
Cám ơn bạn nhiều
ung thư còn chữa được nữa là dạ dày.

Tập Lái
16/7/13
17
0
1
Cám ơn bạn nhiều
Chắc chắn Yoho Mekabu Fucoidancó nhiều chức năng và hiệu quả. Theo báo cáo, fucoidan đã được sử dụng cho nhiều ca mắc các bệnh loét dạ dày, huyết áp cao và đái tháo đường. Do đó, fucoidan cũng mang lại lợi ích cho những người khoẻ mạnh. Nếu những người khoẻ mạnh hấp thụ fucoidan, nó sẽ có ích để ngăn ngừa bệnh ung thư và các bệnh người lớn một cách hiệu quả.

Tập Lái
22/8/13
21
0
1
ANDY1606 nói:
minhchat nói:
BB9780 nói:
Đây chỉ là thực phẩm chức năng chứ không phải thần dược. Tốt nhất là nên sinh hoạt, ăn uống điều độ và tầm soát ung thư đều đặn.
Mỗi năm nên đi kiểm tra sức khoẻ 1 lần từ 40 trở đi các bác ạ
Ở việt nam là thế mà.

Tập Lái
22/8/13
21
0
1
Chết thì kêu tại số, dù sao cũng ít nhiều nên đi khám bệnh

Tập Lái
16/7/13
17
0
1
thanhthu nói:
Chết thì kêu tại số, dù sao cũng ít nhiều nên đi khám bệnh
Mình có người bạn rất Không tin bệnh viện, làm việc quá độ bị bệnh, có hơn 1 năm mà lại thêm bệnh khác nữa. Đúng là khổ.