Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
18/4/11
274
8
18
bravia nói:
Thuế mà bác! Thuế là phải tận thu. Thà thu lầm còn hơn bỏ sót.

Mà thuế thu kiểu này bố láo thật. Xét đúng tinh thần của nghị định 71. Trường hợp này thì giao dịch qua sàn, CDT – Sàn giao dịch Ghi nhận sự thay đổi chủ sở hữu. Còn thuế dám thu từ hợp đồng mua bán tài sản – mà tài sản chưa hình thành thì thu bằng mắt à.

Do đó nếu thẩy lên thuế thì nó sẽ giữ phương châm Thà thu lầm còn hơn bỏ sót.

Bác nào rành về vụ này chỉ em 1 hướng khắc phục với. Kiểu tính thuế này làm phải tốn thêm 1 khoảng tiền ko nhỏ nên khó lòng mà chấp nhận được

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Hehehe mua bán chỉ là cái nhà ảo tuy nhiên đóng thuế TNCN thì là thật 100%.
Nếu cái nhà ảo là ảo mộng .......... thì có nhà nước có hoàn thuế TNCN cho khổ chủ không, vì vừa bị thằng CDT nó lừa, vừa bị nhà nước rỉa tiền !!!!!!

Hạng B2
2/11/10
205
1
18
39
moon_return nói:
Bác nào rành về vụ này chỉ em 1 hướng khắc phục với. Kiểu tính thuế này làm phải tốn thêm 1 khoảng tiền ko nhỏ nên khó lòng mà chấp nhận được
THử kẹp phong bì 500k - 1000k lúc nộp hồ sơ bên thuế đi , cái gì cũng thương lượng được mà. so với môi giới-sale cũng chả là bao đâu cò 1% trên tổng giá trị nhà còn trên giấy :D.

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
roy_dip nói:
moon_return nói:
THử kẹp phong bì 500k - 1000k lúc nộp hồ sơ bên thuế đi , cái gì cũng thương lượng được mà. so với môi giới-sale cũng chả là bao đâu cò 1% trên tổng giá trị nhà còn trên giấy :D.
Xin thưa là em gẹp rồi nhưng nó bảo là do công văn đưa ra nên ko giải quyết đc. Mấy vụ giấy tờ này thì bên em phải nhạy để xúc tiến việc làm cho nhanh ngọn. Nhưng cái này thì ko làm được

Hạng B2
1/6/12
320
47
28
Tin mới từ Thuế Q7,có Bác nào có cách gở vụ này không, tình thuế dậy nguồi dân chết hết.

Hạng B2
3/7/11
144
0
16
43
TX
Em nhăm nhe định bán căn hộ ở Tân Bình (mới đóng được 40%), hỏi thăm agent thì được cho biết là em phải đóng 2% thuế trên tổng giá trị CH và thêm 1% commission nữa.
Mà sao luật VN lạ thế, tiền thu về chỉ được 40% giá trị mà lại phải đóng thuế thu nhập 100% giá trị thực. Chơi tay trên như là cướp ấy.

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Hồi trước em bán căn hộ ở Tân Phú thì đóng 2% trên số tiền đã góp vốn thôi.
Nếu bên cty đã xuất hoá đơn rồi thì buộc phải mua bán qua công chứng và đóng thuế mới sang tên hợp đồng được, còn nếu chưa xuất hoá đơn thì chỉ cần lên chủ đầu tư sang tên cái hợp đồng và đóng ít tiền phí là xong.

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
vo_cong_roi_nghe nói:
Hồi trước em bán căn hộ ở Tân Phú thì đóng 2% trên số tiền đã góp vốn thôi.
Nếu bên cty đã xuất hoá đơn rồi thì buộc phải mua bán qua công chứng và đóng thuế mới sang tên hợp đồng được, còn nếu chưa xuất hoá đơn thì chỉ cần lên chủ đầu tư sang tên cái hợp đồng và đóng ít tiền phí là xong.
Thì xưa giờ bên em vẫn làm thuế như vậy mà. Không hiểu sao tụi thuế Q7 bây giờ lại bắt chẹt như thế T_T

Status
Không mở trả lời sau này.