Hạng B1
11/6/15
61
15
8
42
Cho con đi học ở trung tâm tiếng Anh cũng ko hẳn là tốt nhất đâu các bác ạ. Con em mới hoàn thiện 1 khóa học 3 tháng mà ko thấy tiến bộ rõ rệt lắm, mà mỗi lần đưa đón con đi học thêm như vậy cũng mất chừng 2 tiếng đồng hồ. Thế nên em đang cân nhắc giữa việc thuê gia sư bản ngữ hay đăng ký cho con học trực tuyến 1-1 với giáo viên nước ngoài? Xin hỏi nếu là các bác thì sẽ nghiêng về phương án nào hơn vậy?

Tập Lái
21/8/18
8
1
1
48
Là e thì sẽ cân nhắc đầu tiên về chi phí cái nào rẻ hơn thì em chọn cái đó cho nhanh.

Hạng B1
22/10/15
58
19
8
40
Học tiếng Anh trực tuyến 1:1 với gv nước ngoài qua video thì phải chọn các nền tảng to to cỡ Kidtopi ấy thì còn hiệu quả chứ cho con lê la ở mấy web ol để nó nhại lại phát âm của cái máy thì bõ bèn gì. Thằng con m đang học trực tuyến trên nền tảng này. Tiến bộ nhanh phết,. nói nghe hay hơn hẳn, câu dài cũng lưu loát. Còn m thì đỡ cái khoản đưa đón mất thời gian, rồi con nó cũng đỡ phải hít khói bụi ô nhiễm ngoài đường.

Hạng B1
11/6/15
61
15
8
42
Học tiếng Anh trực tuyến 1:1 với gv nước ngoài qua video thì phải chọn các nền tảng to to cỡ Kidtopi ấy thì còn hiệu quả chứ cho con lê la ở mấy web ol để nó nhại lại phát âm của cái máy thì bõ bèn gì. Thằng con m đang học trực tuyến trên nền tảng này. Tiến bộ nhanh phết,. nói nghe hay hơn hẳn, câu dài cũng lưu loát. Còn m thì đỡ cái khoản đưa đón mất thời gian, rồi con nó cũng đỡ phải hít khói bụi ô nhiễm ngoài đường.
vâng em cũng chỉ nghĩ làm sao cho con nó học tiếng Anh hiệu quả mà tiện lợi, mình cũng đỡ mất thời gian đưa đón con 4 cuốc liền bác ạ.
Tiện bác cho em hỏi, cho bọn trẻ học trên ipad/máy tính thì mình quản lý như nào cho an tâm đc bác nhỉ?
Với bên này thì học theo pp nào ạ?

• Like
Reactions: luany521
21/8/18
15
1
3
44
Học gia sư nước ngoài tại nhà cũng đc nhưng mấy bác cần tìm hiểu kỹ 1 chút nhé.
Tây balo làm gia sư cũng lộn xộn phết, nhiều ông k có tí kinh nghiệm gia sư nào đâu :):)

Tập Lái
22/8/18
11
0
1
40
Sao ko cho con đi học TA ở trung tâm theo kiểu truyền thống ấy bác?
mấy chỗ hội đồng Anh hay Apax leader em thấy cũng đc mà
cho nó có bạn có bè

Hạng B1
11/6/15
61
15
8
42
Sao ko cho con đi học TA ở trung tâm theo kiểu truyền thống ấy bác?
mấy chỗ hội đồng Anh hay Apax leader em thấy cũng đc mà
cho nó có bạn có bè
Em thử rồi bác ạ. Học cả ngày mệt về cu cậu có vẻ oải nên nhác đi học ở trung tâm. có hôm thì đòi nghỉ, có hôm thì mưa gió, có hôm thì việc no việc kia. Mà học 1 lớp có cả chục bé, cô giáo cũng k bao hết, nhất là thằng con em nó hay mất tập trung nữa

Hạng B1
22/10/15
58
19
8
40
vâng em cũng chỉ nghĩ làm sao cho con nó học tiếng Anh hiệu quả mà tiện lợi, mình cũng đỡ mất thời gian đưa đón con 4 cuốc liền bác ạ.
Tiện bác cho em hỏi, cho bọn trẻ học trên ipad/máy tính thì mình quản lý như nào cho an tâm đc bác nhỉ?
Với bên này thì học theo pp nào ạ?
Con nhà m mỗi buổi học có 25p tương tác 1:1 với giáo viên qua video call thôi.
Bác ko sợ cái khoản ngồi lâu thiết bị điện tử hại mắt đâu. Mà phụ huynh cũng có app riêng để theo dõi, đánh giá chương trình học của con sau mỗi buổi.
Học theo khung chương trình chuẩn Mỹ (CCSS) bác nhé.
Với lại, bác cũng k phải lo cái khoản con cái nó học trực tuyến sẽ mất tập trung đâu. Công nghệ AI của Kidtopi nó được sự tập trung và cảm xúc của bọn trẻ
phát âm sai cũng phát hiện được luôn, đếm được thằng con mình 1 buổi phát âm sai bn từ nữa bác ạ.

Tập Lái
22/8/18
14
2
3
33
Mỗi cái có điểm lợi điểm hại riêng, gia sư nước ngoài mà họ có nghiệp vụ thì cũng tốt. Nếu có điều kiện cho con nó thử cả 2 xem hợp pp nào là chắc cú nhất.