Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
Em sợ lúc đó giá còn cao hơn bây giờ nũa đó bác

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia
Em sợ cháu bác ấy lên thay bác ấy đề nghị CP thuế TB 300% chống kẹt xe cái chết dỡ:D

13/10/10
13
0
0
thuế nhập khẩu giảm nhưng thuế tiêu thụ đặc biệt,trước bạ và rất nhiều loại phí vô lý khác nhé

Tập Lái
19/4/12
25
0
0
Tới lúc thuế nhập khẩu giảm thì các loại phí khác lại tăng và thêm các loại thuế đặc biệt khác. Em thì không mong chờ tới ngày ấy đâu. Thôi cứ việc em em làm thôi

Hạng B2
4/5/12
179
8
18
Rạch Giá
thuế ngày cang tăng chứ ko giam đâu...cứ đợi hoài là ko có mua đc xe nao đâu.người VN thật khổ trăm bề

Tập Lái
5/6/11
14
1
3
Thuế đã cam kết với WTO thì chắc chắn sẽ xuống
Nhưng để bảo vệ gà nhà thì phí sẽ tăng
Đâu sẽ lại vào đấy, câu chuyện chính trị mà bác
Nhưng mà thực sự đầu tư lâu dài ở VN cũng chua quá, bỏ cả $m để làm nhà máy lắp ráp mà các bác nhà mình cứ nắng mưa thất thường kiểu này, thì cả nhà sản xuất cũng phải dè chừng lắm đây, hjx

• Like
Reactions: raptor918
Hạng C
12/5/07
505
7
18
BMW - Euro Auto
Bác chủ ơi, đừng mơ nữa ... WTO chỉ ràng buộc được mỗi cái thuế NK thôi, còn muôn vàn thứ thuế phí khác, và thậm chí biết đâu chừng Nhà nước sẽ đẻ thêm vài loại phí gì đó áp lên nữa, thôi xa vời lắm bác chủ ơi, thà chấp nhận và đừng nghĩ đến thì hơn :(

Dạo này nhiều khách hàng hay hỏi "nghe nói thuế TB sắp giảm phải ko em?". Một là dân ta đọc ko chịu đọc cho kỹ, câu thòng là các Tỉnh có thể điều chỉnh tăng tối đa 50% được đóng ngoặc ngay sau câu đó ko mấy ai đọc được. Hai là dân ta cũng hay trông mong vào 1 cái gì đó hão huyền, giả sử có chuyện giảm xuống 10% thật thì cũng phải mất hơi bị lâu, thôi cần thì mua đại cho rồi, cứ như thế mà cái đáng lẽ ra ta được hưởng thụ cứ thế mà bị trì hoãn, 1 cuộc đời làm lụng cực khổ kiếm tiền, bị người khác bóc lột cho hao mòn đã đành, đến bản thân cũng cố tính già cho ra non, rốt cục tự mình lại làm mình thêm khổ :(

• Like
Reactions: raptor918
Tập Lái
5/2/12
43
7
8
Nếu thuế NH giảm thì xe NK nguyên chiếc sẽ giảm giá so với xe LD, dù có loại thuế phí khác tăng thì cà xe NK và xe LD đều chịu. Nói tóm lại xe LD se phải giảm giá hoặc là không canh tranh được với xe NK thôi. Có bản người tiêu dùng se được lợi mấy ông LD lắp ráp thiệt.

Hiện tại nhiều khách hàng ở HN và TPHCM có tâm lý chờ trước bạ giảm mới mua xe mới (còn ở tỉnh thì khỏi càn chờ vì sẽ vân là 10%) cũng làm giảm doanh số bán hàng của cac Hãng nên các Sales cúng khá đau đầu khi giải thích về viẹc giảm thuế trước bạ

Hạng C
12/5/07
505
7
18
BMW - Euro Auto
Bác hoang1982 nhầm rồi, việc điều chỉnh trước bạ chỉ chắc chắn tác động lên Hà Nội thôi, buộc phải giảm 20% xuống còn 15%, còn mức chung 10% mà các địa phương có quyền điều chỉnh tăng tối đa 50%, nghĩa là mức trần vẫn là 15%, xem như chẳng ảnh hưởng gì đến Tp.HCM, Lâm Đồng v.v... đang có mức thuế TB là 15%.