Hạng D
17/8/09
3.328
29.459
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Đất nước VN ngày càng..........đi xuống, người dân có tiền mua xe thì lại bị bao nhiêu loại thuế bao vây, thuế nhập khẩu, thuế trước bạ, thuế bảng số......po tay luôn, càng nghĩ càng tức

Hạng B2
6/12/11
205
0
0
Đúng là đang thể hiện sự bế tắc trong điều hành đất nước, từ quy hoạch đô thị đến đảm bảo an sinh xã hội cho công dân Việt Nam.
Vấn đề tắc đường mà giờ này mới có biện pháp??? mà là giờ mới hạn chế phương tiện trong khi phương tiện được cho là đã quá tải thì hạn chế vào giờ này thử hỏi có mang lại hiệu quả không trời????
Từ mấy năm trước đã tắc đường liên miên mà kg nghĩ ra cách dãn dân, quy hoạch đô thị vùng ven đàng hoàng, hạn chế nhà cao tầng trong nội thành... để bây giờ... vẫn thấy nhà cao tầng trong nội thành tiếp tục mọc lên không nhưng nhiều hơn mà còn cao hơn...
Pó tay các bác....

Hạng B1
17/10/11
63
0
6
32
Campuchearrr
các ngài ấy kêu gọi "kiên quyết chống lạm phát" mà giá điện, nước, thuế ,...tăng đều đều; dân nai lưng ra là chịu trận (không lẻ bỏ chạy qua Laos, cambodia mà ...định cư?/vì các nước phát triển nhập cư khó lém!).
Làm một phép suy luận đơn giản: tăng thuế trước bạ oto là thể hiện sự bất lực. Ai trả lương cho những vị bất lực ấy nhỉ, dân Việt trả hay dân tộc nào khác trên hành tinh ni?
Mới đây, một số tỉnh họp báo cáo tổng kết năm 2011 cho biết, thu ngân sách tỉnh tăng đến 65% (Q'nam), thu nầy từ đâu ra? chắc chắn, thu từ thuế đóng ...vai trò then chốt!

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
He he. Có "chính sách" thì sẽ có "đối sách". Xe biển số tỉnh ... sẽ nhiều như kiến cho coi :D.
Xem "chính sách" thay đổi thế nào nữa đây?

Tập Lái
8/11/11
31
0
0
phatbinhduong nói:
Đất nước VN ngày càng..........đi xuống, người dân có tiền mua xe thì lại bị bao nhiêu loại thuế bao vây, thuế nhập khẩu, thuế trước bạ, thuế bảng số......po tay luôn, càng nghĩ càng tức

ai bảo dân đen mà bày đặt bắt chước có tiền.

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
<span style=""color: #0000ff;"">Lại tăng thuế, thế thì thà em quẳng tiền vào NH còn hơn mất tiền cho mấy cái thuế ko đâu này [>:p]</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Nhưng khổ nỗi đã dự tính mua xe, ko mua thì nó lại...thèm :D:D</span>

Hạng B2
1/3/07
186
2
16
56
Sài Gòn
Đã ký HĐ mua xe, hạn chót giao xe là 25/12. Hi vọng Mr.Tú giao xe đúng hạn để né được 5% thuế tăng. HIc....Hồi hộp quá.

Hạng D
1/7/10
1.981
1.195
133
giaotoviet.com
Chắc bác mua Forte nhỉ, bác yên tâm, tụi em sẽ đóng thuế trước cho bác mà, may là Chi phí đăng ký xe ở Xì Gòn ko tăng như Hà Nội

baycaumuoi nói:
Đã ký HĐ mua xe, hạn chót giao xe là 25/12. Hi vọng Mr.Tú giao xe đúng hạn để né được 5% thuế tăng. HIc....Hồi hộp quá.

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
bạn em đợi con Forte bên KI PMH không biết có kịp thuế không.
nhưng mà cũng đở hơn Hà Lội

Hạng B2
23/10/10
125
0
0
sting9154 nói:
<span style=""color: #0000ff;"">Lại tăng thuế, thế thì thà em quẳng tiền vào NH còn hơn mất tiền cho mấy cái thuế ko đâu này [>:p]</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Nhưng khổ nỗi đã dự tính mua xe, ko mua thì nó lại...thèm :D:D</span>

Cấn cân giữa "nhu cầu và chi phí" lúc nào cũng có chênh lệch hết. mà nghiên về nhu cầu mới ghê............

Chúc bác lấy xe đẹp!