Hạng B2
6/4/07
208
189
43
Theo mình thì giảm có thể là có, nhưng giảm sâu đến mức ít nhất cả trăm triệu đối với các dòng xe phổ thông là khó lắm bác ạ. Ở mức này chênh lệch thuế nhập khẩu ko nhiều, hơn nữa còn nhiều thứ tác đông như thuế TTĐB, phí, chính sách bán hàng, cạnh tranh, rồi thì cân đối xe lắp ráp/xe nhập, giải quyết hàng tồn,v.v. Nên nếu có hiệu lực thì cũng chẳng giảm ngay đâu, chỉ khổ bác lại chờ rồi sau đó té ngửa vì biết đâu các bác quản lý lại điều chỉnh hay đẻ ra khoản phí gì mới nữa để bù vào, cũng vậy thôi.

Hạng B2
23/3/14
391
250
43
Bác có dám chắc đến 2018 giá xe sẽ giãm xuống thế không? Thích + đủ điều kiện thì xúc thôi, lăn tăng cho mệt đầu mà chưa chắc đã tinh tế.

• Like
Reactions: cucuom81
Tập Lái
5/9/16
9
7
3
38
Cái này là ý kiến chủ quan của tôi: do hiện thị truờng đang chờ thuế giảm năm 2018 nên sức mua đang giảm, các hãng xe đua nhau giảm giá trong thời gian qua nên ai thật sự có nhu cầu thi mua thời điểm này là tốt nhất. Theo tôi, khi thuế nhập khẩu giảm thì ông nhà nước sẽ điều chỉnh các loại thuế khác hoặc đẻ ra một loại phí, thuế khác để bù trừ, ngân sách nhà nước mà không dễ bị thậm hụt do thất thu thuế đâu.

Hạng B1
6/7/15
94
60
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Nếu tôi là các nhà nhập khẩu ôtô, khi giá đầu vào của tôi giảm 30% thì hãy cho tôi lý do tại sao tôi phải giảm 30% đó cho các bạn (chưa kể các yếu tố khác) :3dcuoi:
Thay vào đó, tôi sẽ tăng lợi nhuận của tôi lên 10%, tăng chi phí lên 15% (marketing, nhân công, quy mô bán hàng, dịch vụ hậu mãi), còn 5% tôi giảm giá thành

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
24/6/10
508
3.610
93
Ây dà! Bác có e người yêu xinh đẹp, trong trắng, cưới luôn giờ ok. Nhưng bác lại nghĩ cưới về thì cô ấy thành đàn bà mất, thôi để sang năm cưới, lúc ấy vợ mới cưới về vẫn còn gin, từ giờ đến sang năm cặp tạm em nào đó vậy!

• Like
Reactions: beobong
Tập Lái
29/3/17
44
47
18
Cái xe đến với bác dưới hình thức nào đi nữa miễn phục vụ tốt nhu cầu của bác là được.
Việc để chờ sang năm mua thì không ai dám chắc bác lợi 100chai. Chỉ có một điều chắc hơn là bác mua mới bây giờ đến sang năm xe bác mất giá cỡ 100chai là có.

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Suy nghĩ đơn giản. Lúc đó thuế giảm nhưng phí tăng, xăng tăng, vàng tăng điện tăng, thức ăn tăng..... 10 triệu lúc ấy có còn là số lớn? :)