Hạng D
23/10/18
1.131
23.236
113
40
Không có kim loại, anh @nail đã phân tích thành phần thuốc rồi, giờ là hội men Gan cao gọi là 'To Gan' vì hàm lượng có Paracetamon. :)
Vậy là 1 star up nữa lại sắp ra đi ah anh! Buồn nhỉ

Hạng D
4/12/14
1.906
88.697
113
53
Vẫn là dám liều không thôi :D

Vậy là 1 star up nữa lại sắp ra đi ah anh! Buồn nhỉ

Trước tiên, rất cám ơn anh @nospam đã nhiệt tình mua giùm anh em CNL thuốc chữa xương khớp.
Đánh giá hiệu quả thuốc sau khi uống 10 ngày: 50 viên thuốc vàng + 50 viên thuốc đen (chỉ uống 1/2 liều lượng) thì thuốc khá là hiệu quả, triệu chứng đau giảm rất nhiều, khoảng 80%.
Một dịp tình cờ, uống cafe với 1 người bạn làm ở 1 trung tâm xét nghiệm lớn của TP, thấy mình uống viên thuốc lạ, mới hỏi là thuốc gì, có tên tuổi, thành phần không.
Sau khi nghe trả lời và mô tả của mình, anh bạn sốt sắng xin vài viên thuốc vàng + đen và nói để bạn ấy mang về TT phân tích thành phần của thuốc giùm cho.
Do lượng thuốc mang đi phân tích quá ít nên chỉ phân tích được định tính - thành phần của dược liệu, còn định lượng (hàm lượng) thì không thể.
Kết quả như sau:
Viên vàng là nghệ vàng.
Viên đen là nghệ đen.
Thành phần của thuốc gồm có 3 chất:
  1. Coumarin.
  2. Chlorphenamine.
  3. Paracetamol.
Ps: Thớt của anh Nospam trôi đi xa quá tìm không ra nên mình mở thớt mới, Sorry anh nhen.
Quay lại chủ đề phân tích.
Ngay tại quán cafe, bạn mình cũng nói là sợ thuốc có chứa thành phần kim loại nặng hoặc corticoid thì mới hay như như vậy.
Do bạn mình có chủ đích muốn tìm 2 thành phần này chứa trong thuốc hay không, nên bạn mình chăm chăm vào nó để tìm cho ra.
Kq là trong thuốc hoàn toàn không có 2 thành phần này.

Tại sao khen thuốc hay?
1. Nếu hết đau nhức do paracetamol thì khi ngưng thuốc mà cái gốc đau vẫn còn đó thì nó sẽ đau trở lại ngay tức thì!
Đằng này, sau 10 ngày uống 1/2 liều, ngưng cả tháng vẫn thấy không đau lại 100% như trước khi uống, độ đau chỉ còn khoảng 20%.
  1. Việc thuyên giảm triệu chứng đau chỉ xuất hiện dần dần kể từ ngày thứ 3 trở đi. Vì vậy Paracetamol chỉ góp 1 phần nhỏ trong việc giảm đau thôi , suy ra hàm lượng paracetamol trong thuốc chắc chắn là không cao.
  2. Biết 3 thành phần của thuốc , nhưng việc gia giảm, phối trộn 3 loại này với nhau thì lại là vấn đề. Không đơn giản như mấy anh nghĩ.
Mát tay và có bí truyền thì mới tạo ra viên tròn như vậy.

Thành phần quan trọng của thuốc mà mí anh không để ý đó là COUMARIN.
Chất này tồn tại trong thiên nhiên dưới dạng cây cỏ. Có nhiều trong dâu tây, việt quất, ..., quế, kể cả nghệ.
Nói đến quế thì whisky chứa tinh dầu quế nhiều - coumarin trong rượu sẽ nhiều theo, ...
....
Mí anh chịu khó gu gồ để hiểu sâu hơn nhen.
Mỏi tay quá...

Hạng B2
8/2/18
138
5.441
163
Bình Tĩnh
Đây là thuốc lá cây gì đó, với em thấy nó chẳng có tác dụng phụ, uống thấy hay giới thiệu thôi.
Uống chừng 5 ngày thấy đỡ thì uống tiếp, nó không phải là thuốc chữa bá bệnh.

Thí dụ trường hợp thằng vợ thằng em, vợ nó bị tràn dịch khớp gối, đi chợ Rẩy bác sỹ bảo là khó chữa, vợ nó về nhà phải hút dịch 7 ngày, nghỉ 7 ngày rồi lại hút tiếp, uống có 2 ngày thì giảm và đã hết cách đây 4 năm.
Vừa rồi bạn bà xã đau khớp do vôi hóa gì đó, mổ lần 1 rồi mà đi lại vẫn đau, bác sỹ bẩu phải thay khớp hình như vài chục chai, em cho thử 2 ngày bả giảm hẳn và đi chơi chùa gì đó ở Tây Ninh được.

Cnlers cũng có mấy người uống thuyên giảm, cũng có mấy người không giảm gì hết.

Nếu ai bị đau xương khớp mà thuốc tây chữa không khỏi thì "nên thử" :)
Anh để cho em 20 liều (20 trắng + 20 đen) đau xương khớp nhé...

Hạng D
29/12/10
3.133
12.695
113
TP.HCM
Đông tây y kết hợp thì hiệu quả cao thôi. Miễn đừng cho quá liều sử dụng thì ok .