Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Từ Nha Trang về Phan Thiết , đường ven biển đi Ok không bác . Mùng 4 tết em về thử
Đường ven biển đoạn từ CR về PT Bác cẩn thận đoạn qua Vịnh Vĩnh Hy lởm chởm đá và vài đoạn bị sụp từ xa không nhìn thấy nếu chạy trên 60km thì không né kịp, em bị 2 lần tưởng tiêu phuộc hoặc vênh niền xe. Có vài tảng đá to lăn từ trên núi xuống ven đường chưa kịp dọn.

Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
Có group zalo trong post "Chung đường về quê tết 2021" rồi đó bác. Bác qua đó để lại sđt anh @SangBD sẽ add vào giúp.
Bác tham gia hoặc Ib số điện thoại trên zalo, Anh em sẽ cập nhập hành trình, ghép đoàn, thông báo tình hình cho anh em đi sau

14/6/17
879
424
63
Sắp tới Tết (20 ngày đếm ngược) chắc nhiều bác cũng như em đang chuẩn bị cho một kì nghỉ dài, về quê hoặc du xuân. Năm 2020 thời tiết khắc nghiệt quá, hết bão chồng bão lại lũ chồng lũ rồi liên tiếp sạt lở khu vực miền Trung nên tình trạng đường có lẽ là mối lo lớn nhất cho chuyến hành trình Tết 2021.

E xin phép được mở thớt này để cùng các bác cập nhật tình trạng đường chủ yếu từ SG - Miền Trung - Miền Bắc. Hi vọng các bác tài đi nhiều và thường xuyên trên các tuyến đường được liệt kê trong bảng dưới đây tích cực chia sẻ thông tin tình trạng đường hiện nay. Em sẽ tổng hợp từ thông tin các bác và cập nhật vào bảng để tất cả những ai quan tâm có thể tìm được thông tin hữu ích cho mình. Sau đó khi chúng ta đi tới đâu dịp Tết 2021 cũng cập nhật sớm nhất có thể tình trạng đường mình vừa đi qua để những người đi sau có được thông tin chuẩn xác nhất.

E điền trước thông tin từng đoạn từ Nam ra Bắc, các bác có thông tin các tuyến đường khác hoặc quan tâm đường nào thì cứ đưa lên nhé, em cố gắng cập nhật sớm nhất có thể. Các tuyến cao tốc đường tốt nên em xin phép không cập nhật trong đây nữa.

Cảm ơn các bác rất nhiều và chúc các bác bình an trên hành trình Tết 2021!
Tên đườngTừĐếnTình trạng chungĐoạn xấu/kém nhất hoặc cần lưu ýNếu không nên đi thì đổi tuyến đường nào?Cập nhật bởiNgày
Quốc Lộ 1ALong Khánh (ĐN)Phan Thiết (BT)Đường hẹp, đi chậmNhiều người
QL 1APhan ThiếtNha Trang (KH)
QL 1ANha TrangTuy Hòa (PY)
QL 1ATuy HòaQui Nhơn (BĐ)Đường xấu nhiều ổ gà, ổ voi lun ^^Nhiều người
QL 1AQuy NhơnQuảng Ngãi
QL 1AQuảng NgãiĐà NẵngTốt@SongDuong12/1/2021
QL 1AĐà NẵngHuếTốt@SongDuong12/1/2021
QL 1AHuếĐông Hà (QT)Tốt@SongDuong12/1/2021
QL 1AĐông HàĐồng Hới (QB)Tốt@SongDuong12/1/2021
QL 1AĐồng HớiHà TĩnhTốt@SongDuong12/1/2021
QL 1AHà TĩnhVinh (NA)Tốt@SongDuong12/1/2021
QL 1AVinhThanh Hóa
QL 1AThanh HóaNinh Bình
QL 1ANinh BìnhHà Nội
QL 14 (AH 17)Đồng Xoài (BP)Gia Nghĩa (ĐKN)
QL 14Gia NghĩaBuôn Ma Thuột (ĐKL)Tốt@sptit_14517/1/2021
QL 14Buôn Ma ThuộtPleiku (GL)
QL 14PleikuKon Tum
QL 14Kon TumĐèo Lò Xo
QL 14Đèo Lò XoNgã 3 Thạnh Mỹ (QN)
QL 14Ngã 3 Thạnh Mỹ (QN)Khe Xanh (QT)
QL 14BNgã 3 Thạnh Mỹ (QN)Đà Nẵng
QL 14EĐăk Mi 4 (Thủy Điện, Quảng Nam)Cao Tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi
QL 27Buôn Ma ThuộtĐà Lạt (LĐ)Xấu@sptit_14517/1/2021
QL 27Đà LạtPhan Rang (NTh)
QL 27CĐà LạtNha Trang
QL 26Buôn Ma ThuộtNinh Hòa (KH)
QL 29Buôn Hồ (ĐKL)Tuy Hòa
QL 25Chư Sê (GL)Tuy Hòa
QL 19Pleiku (GL)Qui Nhơn
QL 24Kon TumQuảng Ngãi
QL 28Gia Nghĩa (BP)Bình Hưng (BT)Đường khá xấu@SangBD
QL 28BNgã 3 Tà Hine (Đức Trọng, Lâm Đồng)Ngã 3 Lương Sơn (BT)
Trường Sơn Tây (QL15 nhánh Tây)Khe Xanh (QT)Khe Giát (QB)Rất xấu, bẩn (dơ) ^^@SongDuong1/2021
Trường Sơn TâyKhe Giát (QB)Sông Lam (NA)
Trường Sơn Đông (AH 16 - QL 15 - QL 16)Khe XanhKhe Giát
Đường Ven BiểnNha TrangPhan Thiết
THÊM TUYẾN đường ven biển từ tphcm - phú yên, bình định đi bác

14/6/17
879
424
63
Đường ven biển đoạn từ CR về PT Bác cẩn thận đoạn qua Vịnh Vĩnh Hy lởm chởm đá và vài đoạn bị sụp từ xa không nhìn thấy nếu chạy trên 60km thì không né kịp, em bị 2 lần tưởng tiêu phuộc hoặc vênh niền xe. Có vài tảng đá to lăn từ trên núi xuống ven đường chưa kịp dọn.
Chiều ra từ Phan Thiết đi cam ranh có bị gì ko bác. tết này e tính về quê theo đường ven biển này.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Chiều ra từ Phan Thiết đi cam ranh có bị gì ko bác. tết này e tính về quê theo đường ven biển này.
Nói chung đi cũng ổn em chỉ cảnh báo Bác đoạn gần Vĩnh Hy ra hay vào cũng đều gặp đoạn nay. Bác đi cẩn thận là OK đừng thấy đường vắng mà chạy 80km/h là tránh hoặc giảm tốc độ không kịp.

14/6/17
879
424
63
Nói chung đi cũng ổn em chỉ cảnh báo Bác đoạn gần Vĩnh Hy ra hay vào cũng đều gặp đoạn nay. Bác đi cẩn thận là OK đừng thấy đường vắng mà chạy 80km/h là tránh hoặc giảm tốc độ không kịp.
tks bác nhiều

Hạng D
5/8/09
1.138
544
113
em vẫn tiếp tục xin update tình trạng đường Trường Sơn tây cho đến cận tết, có thể còn có những đoạn xấu nhưng chỉ cần qua được thì em sẽ không bỏ qua trải nghiệm tuyến này, tks các bác

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
em vẫn tiếp tục xin update tình trạng đường Trường Sơn tây cho đến cận tết, có thể còn có những đoạn xấu nhưng chỉ cần qua được thì em sẽ không bỏ qua trải nghiệm tuyến này, tks các bác
Có Bác SongDuong đi cách đây nữa tháng đi xe Mer GLC Bác mô tả khi qua các đèo bánh xe chỉ cách vực xâu 3 tấc Bác ấy sợ đạp ga mà gặp bùn nhão thì xong ngay. Bác ấy nói có nhóm gtvt đang sửa đường và có khuyên trong thời điểm đó thì không nên đi nhánh Tây TS. Em cũng dự định Tết này đi lại tuyến đó mà nghe nói xấu như vậy nên cũng đang nghe xem có Bác nào đi gần đây thông tin gtvt sửa tốt chưa?

• Like
Reactions: HQExpress
Hạng D
5/8/09
1.138
544
113
Có Bác SongDuong đi cách đây nữa tháng đi xe Mer GLC Bác mô tả khi qua các đèo bánh xe chỉ cách vực xâu 3 tấc Bác ấy sợ đạp ga mà gặp bùn nhão thì xong ngay. Bác ấy nói có nhóm gtvt đang sửa đường và có khuyên trong thời điểm đó thì không nên đi nhánh Tây TS. Em cũng dự định Tết này đi lại tuyến đó mà nghe nói xấu như vậy nên cũng đang nghe xem có Bác nào đi gần đây thông tin gtvt sửa tốt chưa?
em mới alo 1 khách sạn ở Khe Sanh để hỏi tình trạng đường HCM tây lên Phong Nha KB họ nói đã khắc phục xong đi bình thường rồi nhé bác

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
em mới alo 1 khách sạn ở Khe Sanh để hỏi tình trạng đường HCM tây lên Phong Nha KB họ nói đã khắc phục xong đi bình thường rồi nhé bác
OK Bác nhưng em chỉ tin a/e OS đã đi qua tuyến này rồi cho thông tin thì chính xác hơn. Người dân địa phương họ thường di chuyển bằng xe 2b nên báo đường đi tốt. Em vẩn kiên nhẩn chờ thông tin từ a/e đã đi qua cho biết thì yên tâm hơn.