O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại
RE: Tibet - nóc nhà thế giới

Chà, lão xe gỉ này toàn kích vào chỗ thích của người khác, không biết có hy vọng gì chuyến này nữa không đây[8D] Thôi cứ thèm đi rồi tính sau:D.
À mà đi tibet thì học tiếng Hoa làm gì, trên đó người ta toàn nói tiếng Tạng thôi:D

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

Trích đoạn: Nguyen
Chà, lão xe gỉ này toàn kích vào chỗ thích của người khác, không biết có hy vọng gì chuyến này nữa không đây[8D] Thôi cứ thèm đi rồi tính sau:D.
À mà đi tibet thì học tiếng Hoa làm gì, trên đó người ta toàn nói tiếng Tạng thôi:D

@Nguyen : tối nay cứ ghé đi, nếu không đi thì cũng kiếm được vài chai lẻ đấy ...

Tập Lái
20/7/06
26
0
0

Bác Nguyên ơi, ở Lhasa, người Trung Quốc nhiều hơn người Tây Tạng, cho nên chỉ giao dịch bằng tiếng Trung Quốc không à.

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Em thích lắm, nhưng có lẽ bị đụng chuyến đi Lào với gia đình rồi. hic hic... Dưng cứ bám theo đến phút chót xem ông bà có đổi ý kiến không? Cứ đến phút cuối lại mất cả chì lẫn chày thì chết.

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Biết rồi, nhưng đi Lào là đưa ông bà đi thăm chỗ ở cũ với lời hứa đi về thì nhập cho 1 chiếc... Mà ông bà thì chắc cũng có thể đi Lào chuyến này thôi vì nhiều lý do. Em đã nói là em cố gắng bám càng mà.

Trích đoạn: namquocphat

@sịa:đi Lào thì khi nào cũng có thể đi được,Tibet thì chỉ có lần này thui!cố lên nhé!

VIP
10/2/06
110
0
0

Tối nay 20h00 tại OS cà, bác nhé !

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

xin thông báo cho các bác quan tâm, cuộc offline lần 1 cho chuyến đi Tibet đã giải quyết được ...gần 1 két bia và 4 con khô mực :D rồi đi đến kết luận tạm thời sau :

- Sẽ có 2 nhóm lên đường riêng rẽ : nhóm 1 xuất phát khỏang 21~22/Aug theo lộ trình HCM - Guangzhou - Chengdu, nhóm 2 xuất phát ngày 24/Aug cũng theo lộ trình trên. Cả 2 nhóm sẽ hợp quân tại Thành Đô, thủ phủ Tứ Xuyên (Chengdu, Sichuan) tối ngày 24/Aug để làm lễ "kết nghĩa vườn đào" :D trước mộ Lưu Bị ngày 25/Aug trước khi lên đường rời Trung Nguyên sang nước Thổ Phồn (Tibet) ngày 26/Aug để tìm Cưu Ma Trí học nghệ ...[8D]

- Sẽ không sang Kathmandu, Nepal chuyến này để tránh vướng phải tình trạng lộn xộn về chính trị tại đây ..:(

- Sẽ quyết tâm chinh phục ngọn đèo cao nhất (5,200M) để đến Everest Base Camp (nếu không trèo được thì ta thuê ngựa)

- Dùng xe 4x4 Land Cruiser 4500 cho nhanh và an toàn trên toàn bộ lộ trình vì trình độ khinh công của anh em không đều nhau

- Lượt về, ngày 2/Sep : sẽ bay thẳng Lhasa - Guangzhou - HCM không vòng qua Chengdu nữa

các thông tin cụ thể khác sẽ được bác @CARAVAN xác nhận sớm

ps. dạo này em tối nào cũng trèo lên sân thựơng ngủ để làm quen dần với độ cao ...:D

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: xe_gi_cung_duoc

- Sẽ có 2 nhóm lên đường riêng rẽ : nhóm 1 xuất phát khỏang 21~22/Aug theo lộ trình HCM - Guangzhou - Chengdu, nhóm 2 xuất phát ngày 24/Aug cũng theo lộ trình trên. Cả 2 nhóm sẽ hợp quân tại Thành Đô, thủ phủ Tứ Xuyên (Chengdu, Sichuan) tối ngày 24/Aug để làm lễ "kết nghĩa vườn đào" :D trước mộ Lưu Bị ngày 25/Aug trước khi lên đường rời Trung Nguyên sang nước Thổ Phồn (Tibet) ngày 26/Aug để tìm Cưu Ma Trí học nghệ ...[8D]

Bác xe gỉ ơi! Trong cuốn "Giọt hoa trong nắng" có nói đến tục lệ Điểu táng của người Tây tạng ( xẻ xác người chết cho chim ăn ). Kỳ này đến Tibet nếu có thể bác chụp thêm vài tấm ảnh minh họa nhé. Em thấy món này ghê ghê nhưng cũng rất tò mò muốn biết nó ra làm răng.

Chứ theo cách bác Văn cầm Hải viết thì nó hư hư thực thực em không cảm nhận hết được.

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

Trích đoạn: tungrose
Bác xe gỉ ơi! Trong cuốn "Giọt hoa trong nắng" có nói đến tục lệ Điểu táng của người Tây tạng ( xẻ xác người chết cho chim ăn ). Kỳ này đến Tibet nếu có thể bác chụp thêm vài tấm ảnh minh họa nhé. Em thấy món này ghê ghê nhưng cũng rất tò mò muốn biết nó ra làm răng.

Chứ theo cách bác Văn cầm Hải viết thì nó hư hư thực thực em không cảm nhận hết được.

@tungrose múôn "cảm nhận hết được" : nộp đơn nghỉ phép, tập thể lực, mời bà ngoại lên giúp vợ trông con vài ngày và ....LÊN ĐƯỜNG THÔI !!!