Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113
Tình hình là mấy nay các bác đang tranh luận vấn đề xuất trình GPLX trên VNEID, em cũng hóng vụ này, nhưng ác là đã tích hợp được GPLX A2 mà tích hợp GPLX B2 thì bị từ chối, 2 GPLX này trên cùng 1 thẻ PET & đều sử dụng CMND. Kiểm tra thông tin trên cổng của bên giao thông thì có hiện cả 2 cái! Em đã thử tích hợp lại vài lần và đều bị từ chối!

Vô tình hôm nay vào VNEID coi thì thấy GPLX đã tích hợp thành công ngày 14/09 ???

Kết: 2 bên gt & ca đã chỉnh sửa và scan lại những tích hợp fail cũ để tự động tích hợp lại, quá tốt!

Các bác kiểm tra lại VNEID của mình/ tích hợp lại thử xem sao!

Tích hợp GPLX vào VNEID: Đã được thực hiện tự động, các bác kiểm tra lại thử

Screenshot 2023-09-18 080709.png

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/4/09
349
3.457
93
Tình hình là mấy nay các bác đang tranh luận vấn đề xuất trình GPLX trên VNEID, em cũng hóng vụ này, nhưng ác là đã tích hợp được GPLX A2 mà tích hợp GPLX B2 thì bị từ chối, 2 GPLX này trên cùng 1 thẻ PET & đều sử dụng CMND. Kiểm tra thông tin trên cổng của bên giao thông thì có hiện cả 2 cái!
Em đã thử tích hợp lại vài lần và đều bị từ chối!
Vô tình hôm nay vào VNEID coi thì thấy GPLX đã tích hợp thành công ngày 14/09 ???

Kết: 2 bên gt & ca đã chỉnh sửa và scan lại những tích hợp fail cũ để tự động tích hợp lại, quá tốt!
Các bác kiểm tra lại VNEID của mình/ tích hợp lại thử xem sao!View attachment 3017698
nhờ thông tin của bác mới mở app coi lại thì thấy cũng đã tích hợp cả A2,B2 vào rồi.Trước giờ của mình 2 cái 1 thẻ nhưng không lên được.Các bác chính quyền đã cải thiện

Hạng B2
16/4/12
223
88
28
HCM city
Cũng chả biết lợi ích của việc này như thế nào, cũng chỉ như cái kho lưu trữ của mình về thông tin GPLX, vì bác vẫn phải mang theo GPLX khi lưu thông.
Cũng như bác ra Ngân hàng giao dịch, vẫn phải xuất trình CCCD thẻ PET đàng hoàng, không có chuyện trình App VnID đâu.

Hạng D
6/3/08
3.923
7.738
113
Sàigòn
Cũng chả biết lợi ích của việc này như thế nào, cũng chỉ như cái kho lưu trữ của mình về thông tin GPLX, vì bác vẫn phải mang theo GPLX khi lưu thông.
Cũng như bác ra Ngân hàng giao dịch, vẫn phải xuất trình CCCD thẻ PET đàng hoàng, không có chuyện trình App VnID đâu.
Luật nó ghi rõ là được dùng VNeID thay bản giấy từ 15/9/2023 rồi mà. Chỉ có lấn cấn vụ giam bằng ko biết xử lý ra sao thôi.
Dùng VNeID show giấy tờ vẫn tiện hơn chớ.

Hạng D
6/3/08
3.923
7.738
113
Sàigòn
Dễ mà bác thêm 1 dòng Tình Trạng bằng lái xe: Còn hạn/hết hạn/tam giam là được.
Lý thuyết & kỹ thuật thì dễ, thực tế muốn làm là quốc hụi phải sửa luật xử phạt vi phạm hành chánh - phần tạm giữ, tạm giam ...

14/6/17
879
424
63
Tình hình là mấy nay các bác đang tranh luận vấn đề xuất trình GPLX trên VNEID, em cũng hóng vụ này, nhưng ác là đã tích hợp được GPLX A2 mà tích hợp GPLX B2 thì bị từ chối, 2 GPLX này trên cùng 1 thẻ PET & đều sử dụng CMND. Kiểm tra thông tin trên cổng của bên giao thông thì có hiện cả 2 cái!
Em đã thử tích hợp lại vài lần và đều bị từ chối!

Các bác kiểm tra lại VNEID của mình/ tích hợp lại thử xem sao!View attachment 3017698
đăng ký xe chưa được phải kg bác

Hạng D
10/12/13
2.505
6.117
113
Tình hình là mấy nay các bác đang tranh luận vấn đề xuất trình GPLX trên VNEID, em cũng hóng vụ này, nhưng ác là đã tích hợp được GPLX A2 mà tích hợp GPLX B2 thì bị từ chối, 2 GPLX này trên cùng 1 thẻ PET & đều sử dụng CMND. Kiểm tra thông tin trên cổng của bên giao thông thì có hiện cả 2 cái! Em đã thử tích hợp lại vài lần và đều bị từ chối!

Các bác kiểm tra lại VNEID của mình/ tích hợp lại thử xem sao!

View attachment 3018120
View attachment 3017698
Thank, em mới check xong. Các vị ấy đã lặng lẽ làm sau ồn ào :D