Hạng F
7/4/09
12.428
6.647
113
HCMC
www.flickr.com
ronglua nói:
Em rất vui vì thấy các bác quan tâm và đóng góp ý kiến cho chi hội để ngày càng hoàn thiện hơn. Nhân đây em đưa thêm chi tiết để chúng ta cùng thảo luận thêm và thống nhất với nhau.
Với ý kiến của Theone1984 là thu phí trước cũng hơi khó vì không biết chi phí bữa tiệc ngày hôm đó tổng kết cuối cùng là bao nhiêu tiền và bao nhiêu người tham gia để chia. Nếu thu dư thì số dư còn lại sẽ thế nào? Nếu thu thiếu thì chẳng lẽ cuối tiệc lại đi thu thêm 1 lần nữa.
Mấy bác bóng bàn thêm nhé! Em biết chuyện tiền bạc là tế nhị, nhưng chúng ta phải thống nhất quan điểm để cứ thế thực hiện theo và luôn tôn trọng sự minh bạch và công bằng.

Sao không thành lập hội phí ? Ví dụ mỗi thành viên FFC sẽ tự nguyện đóng góp vào quĩ để duy trì hoạt động, làm công tác xã hội, v.v.v.

50,000 đồng/1 tháng chẳng hạn, và có thể đóng theo quí (3 tháng đóng 1 lần).

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
Joseph_Nguyen nói:
ronglua nói:
Em rất vui vì thấy các bác quan tâm và đóng góp ý kiến cho chi hội để ngày càng hoàn thiện hơn. Nhân đây em đưa thêm chi tiết để chúng ta cùng thảo luận thêm và thống nhất với nhau.
Với ý kiến của Theone1984 là thu phí trước cũng hơi khó vì không biết chi phí bữa tiệc ngày hôm đó tổng kết cuối cùng là bao nhiêu tiền và bao nhiêu người tham gia để chia. Nếu thu dư thì số dư còn lại sẽ thế nào? Nếu thu thiếu thì chẳng lẽ cuối tiệc lại đi thu thêm 1 lần nữa.
Mấy bác bóng bàn thêm nhé! Em biết chuyện tiền bạc là tế nhị, nhưng chúng ta phải thống nhất quan điểm để cứ thế thực hiện theo và luôn tôn trọng sự minh bạch và công bằng.

Sao không thành lập hội phí ? Ví dụ mỗi thành viên FFC sẽ tự nguyện đóng góp vào quĩ để duy trì hoạt động, làm công tác xã hội, v.v.v.

cái này em nghĩ ko cần vì như vậy sẽ ràng buộc ko hay,vì có 1 số Tv lâu lâu mới tham gia off vì nhìu lý do . cái vấn đề cốt yếu em nghĩ quan tâm ở đây là vấn đề 2 bác Hp đưa ra thôi

Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Mình làm giống hội Offroad, khi nào gọi cứu hộ thì nộp 200k vào quĩ. Giờ đăng ký mà không đi, không thông báo trước 24h (hôm đi off ở Bàu Lạch em cũng dính thẻ) thì bị phạt 200k/người, tiền này để dành mua quà cho anh em khi đi mini offroad làm từ thiện.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
ronglua nói:

đâu có bác, thu phí trước là em nói khi đi ộp xa kìa, còn ăn nhậu ở TP thì thấy mặt đặt tiền thôi ạ.

Thu phí trước (mình thu theo dự toán) cũng có 1 cái lợi là động lực cho các mem, và nhẹ gánh cho người tổ chức. (dành cho offline ngoài TP, vd như vụ VT sắp tới)

Còn tiệc tùng trong TP thì mình bác nào xuất hiện là mình tự giác đóng góp trước (bác có thể yêu cầu nhà hàng xuất bill trước, bia thì mình đặt lun, thiếu thì kiu thêm, dư đem về cho lần sau, em nghĩ con số đó thì ko nhìu bằng con số tổng), vì thành viên của hội tuổi tác ko đồng đều, nên sau khi vụ này thống nhất xong thì mình đưa lun vào nội quy để các mem tự giác thôi ạ). Điều này cũng có 1 cái lợi là, nhìu khi anh em vui say, có người lại phải về trước thì cũng tự tin mà ra về ạ.

Hạng C
10/9/11
538
7
18
ANDY1606 nói:
Joseph_Nguyen nói:
ronglua nói:

cái này em nghĩ ko cần vì như vậy sẽ ràng buộc ko hay,vì có 1 số Tv lâu lâu mới tham gia off vì nhìu lý do . cái vấn đề cốt yếu em nghĩ quan tâm ở đây là vấn đề 2 bác Hp đưa ra thôi
Em cũng thống nhất với ý kiến của ANDY, việc thu và lập quỹ như vậy sẽ phát sinh nhiều vấn đề phức tạp. Phải tốn người giữ quỹ, tính toán thu chi, chi vào việc gì? phải xin ý kiến ai? ai sẽ duyệt chi... mất thời gian, thậm chí một số người không hiểu hoặc ác ý sẽ nghĩ là BĐH có tiêu cực với tiền quỹ... làm vậy dễ dẫn đến tan rã FFC.
Trong thực tế, những trường hợp Offroad nếu có kèm theo chương trình từ thiện tại địa phương nào đó hoặc những chương trình từ thiện khác thì BTC có thể kêu gọi ủng độ trên forum, lúc đó tùy lòng hảo tâm mọi người đóng góp...
Thân ái!