Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
Nói chung giờ LVV e thấy tiềm năng zõ zàng ùi,

Giờ còn đường nào tiềm năng hơn em.

Hay mua mặt tiền LXO đoạn từ cầu Tăng Long đến khúc trugn tâm hành chính.

• Like
Reactions: cu tuong hay
Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Nói chung giờ LVV e thấy tiềm năng zõ zàng ùi,

Giờ còn đường nào tiềm năng hơn em.

Hay mua mặt tiền LXO đoạn từ cầu Tăng Long đến khúc trugn tâm hành chính.
Bạn phèo mới mua 2 lô nhỏ đường nhánh của LXO mới có non tháng mà lời 100 chẹo/ lô nó chưa muốn bán kìa.

Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
Cảm ơn bác, em nói "ok nhất để đầu tư", chứ không nói nó là đường to nhất bây giờ (mặc dù nó có lộ giới 30m).
- Giờ bác đi xe máy từ quận 9 vào quận 2, quận 1, nếu không tính Xa lộ Hà nội thì còn đường nào ngoài Nguyễn Duy Trinh?
- Chính vì nó chưa mở rộng và giá chưa cao nên bác mới đầu tư được, chứ nếu nó làm xong, to đẹp rồi thì bác còn đầu tư cái gì nữa?
- Bác cũng nói "đường chính đã hiện hữu", từ "hiện hữu" nghĩa là phản ánh hết vào giá rồi và không biến động nhiều, là thiên về chức năng sử dụng hơn là chức năng đầu tư rồi.

Đôi ba ý kiến vậy, mong bác @pheo@ góp ý tiếp.
tại sao phải vào quận 1 ??? đi chơi à ???
bám lấy cái CNC đi nhé
để nói cho bác biết điều này
ngay cả những nước tư bản như Mỹ thì những vùng xung quanh nơi nhà máy CNC và tổng hành dinh các cty, thì những nơi xung quanh luôn sầm uất và có giá cao
CNC nó mấy cái khu công nghiệp ỗ nhiễm bên Bình Chánh, quận 8, hay khu Bình Dương nha
CNC nó chính xác là đô thị mới làm dịch vụ, vừa học tập, vừa vui chơi giải trí, vừa làm việc
nơi làm việc thì khỏi nói nhé, văn phòng đại diện mọc ở đó, các nhà máy công nghệ cao ở đó

cũng y chang như vùng San Jose của Cali bên Mỹ
vừa có tin chưa chính thức Mercedes đầu tư nhà máy lắp ráp vào đó, là đất bật tăng ầm ầm

Tập Lái
2/8/16
45
627
83
Phèo không để ý đến dt nên không biêt, chỉ biết nó mua 1.2 tỷ/ lô, giờ 1.3 tỷ.
Vui quá bác @pheo@ đã trở lại. LXO gần ngã ba lô 50m2 giá 24, 25 tr ạ, có lô đẹp đã 26,27 rùi. Cầu Tăng Long sang đầu 2017 khởi công rùi LXO làm khúc ngã ba đó sẽ ngon, đi chiều tối qua đó hiện rất đông vui , có lúc đã ùn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: pheo@
Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
tại sao phải vào quận 1 ??? đi chơi à ???
bám lấy cái CNC đi nhé
để nói cho bác biết điều này
ngay cả những nước tư bản như Mỹ thì những vùng xung quanh nơi nhà máy CNC và tổng hành dinh các cty, thì những nơi xung quanh luôn sầm uất và có giá cao
CNC nó mấy cái khu công nghiệp ỗ nhiễm bên Bình Chánh, quận 8, hay khu Bình Dương nha
CNC nó chính xác là đô thị mới làm dịch vụ, vừa học tập, vừa vui chơi giải trí, vừa làm việc
nơi làm việc thì khỏi nói nhé, văn phòng đại diện mọc ở đó, các nhà máy công nghệ cao ở đó

cũng y chang như vùng San Jose của Cali bên Mỹ
vừa có tin chưa chính thức Mercedes đầu tư nhà máy lắp ráp vào đó, là đất bật tăng ầm ầm

Bác bơm dữ quá bác. Mở cửa đến năm thứ 7 rồi mà mới có Samsung, FPT, Intel là lớn và mid-sized (trên 500 nhân viên). Mà Intel còn hăm he đóng cửa nữa chứ
Còn 80, 90 cty còn lại thì phần lớn là văn phòng đại diện vài ba chục nhân viên.
Nếu bác làm tài chính, ngân hàng, hàng tiêu dùng, kiến trúc, buôn bán, thương mại, không vô Q1 thì chết đói à?

Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
Bác bơm dữ quá bác. Mở cửa đến năm thứ 7 rồi mà mới có Samsung, FPT, Intel là lớn và mid-sized (trên 500 nhân viên). Mà Intel còn hăm he đóng cửa nữa chứ
Còn 80, 90 cty còn lại thì phần lớn là văn phòng đại diện vài ba chục nhân viên.
Nếu bác làm tài chính, ngân hàng, hàng tiêu dùng, kiến trúc, buôn bán, thương mại, không vô Q1 thì chết đói à?
nhầm to
đối diện Samsung, 1 đống cty to chà bá, chắc qua năm xong, tất cả hầu như đang xây dựng rầm rộ
thằng Jabil là thứ dữ, nó là top đầu thị trường thế giới về gia công bo mạch các loại
ngoài ra còn nhiều thằng lắm
nó vừa làm xong kho ngoại quan to chà bá

còn Intel mà bác nói rút, hay đòi rút thì bác chả bít gì
google đi

Hạng B2
12/2/13
128
349
63
Vãi cả intel đóng cửa :D

Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
nhầm to
đối diện Samsung, 1 đống cty to chà bá, chắc qua năm xong, tất cả hầu như đang xây dựng rầm rộ
thằng Jabil là thứ dữ, nó là top đầu thị trường thế giới về gia công bo mạch các loại
ngoài ra còn nhiều thằng lắm
nó vừa làm xong kho ngoại quan to chà bá

còn Intel mà bác nói rút, hay đòi rút thì bác chả bít gì
google đi
Jabil mình biết rất rõ vì nó là vendor của bên cty mình. Văn phòng sales ở CNC được bao nhiêu người bác? Mình không nghĩ là được 500 người đâu.
Mình 0 cần google nhưng bác kêu google thì đúng là đuổi 2/3 người ở sale office. Bác có thấy thằng cty nào đuổi sales mà để yên không cắt giảm ở nhà máy không?

http://tuoitrenews.vn/business/3730...twothirds-of-employees-in-massive-restructure