Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
26/11/10
166
577
113
goldbell nói:
skywater nói:
Hì Bác mua năm 2009 giá lúc đó tốt mà bác. Giờ bán không lổ đâu. Dự án đó thì chắc ăn rồi, không ai dám lấy lại đất bác đâu. Hì Bác đợi Minh Long làm xong đi rồi hải bán. Cần bán ra thì PM em. Em cũng đang có khách hỏi căn góc đây
Thanks
Dạ em cám ơn bác , để em suy nghĩ thêm, có gì em sẽ PM cho bác , bác giúp em nhé
Bác Skywater muốn bán thì thông tin lên đây cho dễ mua bán nè!

[/quote]
Dạ em cám ơn bác nhiều . Em vẫn còn phân vân có nên bán hay không , vì nếu bán luc này giá vừa thấp lại khó bán lắm ạ

Dự án ADC - Phú Mỹ.
Cách Phú Mỹ Hưng 700m, MT Nguyễn Lương Bằng

Sau vài ngày chạy tới chạy lui hỏi tùm lum tá lã.
Kết luận:
Mua Bán khu ADC:  công chứng >> Đóng thuế TNCN >>  Ra CĐT ký Xác nhận đã san tên.
Pháp Lý: đã có 1/500. Hoàn thành nghĩ vụ đóng tiền SDĐ .
Hiện trạng: đã có biên bản giao nền, CSHt đẹp (không để cỏ mọc tùm lum hì Có công viên đang hòan, mỗi ngày đều có nhân viên tới cây và làm cỏ và đặc biệt khu này có trồng Xoài).
Chưa có ai Xây dựng vì CĐT chưa có giấy phép XD. Dư kiến tháng 3,4 năm 2011 có thể XD được.
Tiền năng đường Nguyễn Lương Bằng khởi công Tháng 6,7 năm 2011.
Cuối cùng Giá cả:
MT NG Lương Bằng LG 48m : 42 tr/m2 DT: 5x22 m.
MT 12m: Giá từ 22-25 tr/m2 . DT 5x19m, 5x20m.
MT 20m: Giá từ 24tr/m2. DT 5x20m.
Thân
Hình ảnh chụp tại dự án:
Tiềm năng dự án ADC - KDC P. Phú Mỹ Q7?

Bản vẻ duyệt 1/500 lại đưa cho 1 bác trên diễn đàn quên photo nữa.
Các bác em bản này cũng chính xac. có Diện tích nó thay đổi tí
Đường MT Ng Lương Bằng , Diện tích 5x22m.
dãy sau lưng đường D4 (lộ giới 13m) : 5x19m. Còn lại 5x20m.

Em có có ban đồ tổng thể Phú Mỹ
Bác nào cần PM cái mail em gởi qua. Thanks.
link down:
http://www.mediafire.com/?edzomus2f1y5dda
http://www.mediafire.com/?66ff7ii826p4888
link file zip >>http://www.mediafire.com/?oz6b03tb4px7e

Last edited by a moderator:
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.976
113
www.phindeli.com
Nhìn cái bản đồ của bác Trí thì thấy số lượng nền đất khu này không nhiều ... chung cư thì rất nhiều.

Hạng B1
29/12/10
79
16
8
Có bác nào rành dự án Cảng Sài Gòn ở Phú Xuân không ? chủ đầu tư đã đóng tiền sử dụng đất chưa ?
Em dự định mua một nền ở đó nhưng bên môi giới nói không sang tên được mà phải làm hợp đồng ủy quyền nên hơi ngại.Em tính đổi sang mua Cotec Phú Xuân nhưng thấy hình như cốt nền của Cotec thấp hơn của cảng Sài Gòn nhiều.
Các Bác tư vấn giúp em với.

Hạng B1
29/12/10
79
16
8
From minhtri.bds:Cảng Sài gòn hiện đang là mua bán công chứng ủy quyền (Do đất là của xuất cán bộ, CNV nên ko the mua bán dc) .
Có 1 số nền đã có sổ đỏ rồi. thì mua bán dc.
Toàn khu Phú Xuân VPH và VHP giờ mua phải xây nhà.
Nếu bác ngại PX-Cotec thì bác có thể chọn dự án Phú Gia- cotec kế bên, CSHT đẹp hơn , điện ngầm , không ép XD, sấp giao nền,
Nền 7x21 giá 6.8tr/m2

Cám ơn bác Trí đã tư vấn nhưng em nghe nói là khi triều cường lớn thì Cotec bị ngập còn CSG và VPH thì không.
Bác có nền CSG đã có sổ đỏ không ?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
16/2/12
84
110
48
Chào các bác, Không bít có bác nào biết thêm thông tin gì về tiến độ dự án ADC này không ạ, chứ đất đã bàn giao nền rồi mà chưa cho xây dựng để nằm đắp chiếu chờ thời thì mệt wá ạ. Thanks các bác .

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.976
113
www.phindeli.com
Mua Rung nói:
Chào các bác, Không bít có bác nào biết thêm thông tin gì về tiến độ dự án ADC này không ạ, chứ đất đã bàn giao nền rồi mà chưa cho xây dựng để nằm đắp chiếu chờ thời thì mệt wá ạ. Thanks các bác .
Bác thử lên văn phòng công ty CĐT hỏi xem sao?

Status
Không mở trả lời sau này.